ช่วยด้วย เทคไ ม่เปิดครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย BOBae92, 17 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. BOBae92

BOBae92 New Member Member

268
    2
    0
    ใครพอรู้บอกทีครับ
    พอดีรถเป็นไรไม่รุ เครื่องb16ครับ
    บางทีเทคเปิดบ้างไม่เปิดบ้าง
    บางครั้งก็ไปเปิดเอาที่7.000รอบมั่งอย่างเงี้ยะครับ
    เป็นอะไรบอกทีครับ งงกับมันมากๆเลยครับ

แล้วอีกอย่างเวลาซัดยาวๆมันชอบตัดไปเงียบๆเลยครับ
    แบบว่าเหมือนเครื่องดับอ่ะครับ แต่สักพักประมาณประมาณไม่เกิน10วิก็จะซัดต่อได้ แต่เดี๋ยวมันก็จะตัดไปเงียบๆอีกอ่ะครับ ไม่ทราบเป็นอะไรครับ เอาไปให้อู่แถวบ้านก็แก้ไม่หายอ่ะครับ หรือเค้าไม่เป็นก็ไม่รู้

ขอบคุณครับที่ช่วยตอบพอดีไม่ค่อยรุเรื่องเท่าไหร่ครับ กลัวว่าเอาไปอู่แล้วจะโดนหลอก

End ถูกใจสิ่งนี้
  2. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    สายโซลินอยวีเทค อาจโดนหนูกัดก็ได้ครับ

น่าจะเช็คสายไฟเบื้องต้นก่อนครับ เป็นกระปุก ทรงกระบอก ใกล้จานจ่ายอ่ะครับ

3. BOBae92

268
    2
    0
    งงกับมันจริงๆเร้ยยยยยย

4. BOBae92

268
    2
    0
    กลุ้ม....หาสาเหตุไม่เจอ

5. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0

อยู่แถวไหนครับ จะได้มีเพื่อน ๆ แนะนำอู่ให้ไปเช็คได้ไง
    เดาเองไม่ถูกหรอก ไม่ใช่ช่าง.......อะครับ

6. BOBae92

268
    2
    0
    อยู่แถวสุขสวัสดิ์พระราม2คร๊าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ

7. itkuji

itkuji New Member Member

267
    40
    0
    Auto Way ใกล้หน่อย

8. WITSANOWA

953
    23
    0

ตามโน้นเลยครับ ฝั่งธน มองไม่เห็นร้านอื่นอีกแล้ว
    ที่จะถูกกว่านี้...........0816419025 โทรคุยกับพี่ก่ำเลยครับ

ปล. ไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียกับอู่นี้นะครับแต่ของ
    มันถูก จริงๆ อะครับ งานเนียน กันเองครับ:D

9. BOBae92

268
    2
    0
    ร้านอยู่ตรงไหนอ่ะครับ

แถวไหนบอกด้วย

จะได้มีอู่ประจำแบบเชื่อใจได้สักที

ทุกวันนี้เข้าอู่แถวบ้านเข็ดแล้วครับ คราวที่แล้วเปลี่ยนเกียร์เอาออกมาขับไม่ถึง100โลเกียไหม้
    ตอนนี้เอาเข้าไปให้แก้ นี่จอดที่อู่เค้ามาจะ4เดือนแล้วครับเค้ายังแก้เกียร์ให้ผมไม่เสร็จเลย เค้าบอกรออะไหล่ ผมก็ไม่รุจะทำยังไง เป็นคุนจะทำไงครับพี่น้อง

10. itkuji

itkuji New Member Member

267
    40
    0
    ร้านอยู่อิสระภาพ 39
    ถ้ามาจากจรัญ ก็เข้าจรัญ 22 คับ

11. WITSANOWA

953
    23
    0
    ลองโทรไปปรึกษดูก่อนนะครับ เกียร์อะไรเหรอครับ
    ยังไงก็ลองคุยกับอู่ดูครับ เขาจะแนะนำเอง ถ้าทำไม่ได้ก็
    ต้องเปลี่ยนใหม่ ไปเลย

12. BOBae92

268
    2
    0
    รอเกียร์เสร็จครับ

เสร็จเมื่อไหร่จะย้ายไปอู่พี่ก่ำละกันครับ

อู่แถวบ้านไม่ไหวเลย ไม่รับผิดชอบเลยครับ รับไม่ดั้ยค่ะ

13. pra_to2000

pra_to2000 New Member Member

54
    1
    0
    สังเกตตรงไหนหรือครับว่า เทคเปิคหรือเปล่า++++โง่อีกแล้ว

14. BOBae92

268
    2
    0
    สังเกตุไฟหน้าร้านอ่ะครับ ถ้าวันพระใหญ่นี่ไม่เปิดแน่นอน555+

อืมมมมสังเกตุยังไงก็ไม่ทราบ แต่คนขับมันรุสึกได้อ่ะครับ...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้