อยากทำท่อติดกรองเปลือย B14 GA15 ครับ (แนะนำหน่อย)

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย OATKAPOOK, 14 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. OATKAPOOK

OATKAPOOK New Member Member

14
    0
    0
    พอดีวันนี้เอารถไปติด Mixer gas tosaki funaki
    ช่างแนะนำให้ติดกรองเปลือยด้วยจะดีกว่ากรองเดิมมาตรฐาน
    อยากขอคำแนะนำหน่อยครับ

อยากได้ราคาถูกอ่ะครับ ม่ะค่อยมีตัง

เคยเห็นในบอร์ดที่ใช้ ท่อไอดี ท่อน้ำไทย ใช้ดีมั้ยครับ มันจะละลายมั้ยเพราะเครื่องมันร้อน

ขอบคุณครับ โอ๊ตครับ

2. buzz_ae

buzz_ae New Member Member

380
    67
    0
    ใช้ได้ดีไม่มีปัญหาไรครับ แต่ที่ใช้น่ะ เพราะอยากลองของน่ะครับ
    ไอเดียล์มันเกิดก็เลยลองทำครับ แต่เดินท่อ มิเนียมดีกว่า ครับ
    อากาศน่าจะไหลลื่นกว่านะ

3. extensa4620

extensa4620 New Member Member

1,443
    450
    0
  4. OATKAPOOK

14
    0
    0
    ขอบคุณครับ

5. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    แนะนำ อพอลโล่ ครับ ราคา ไม่ เกิน 600 บาทครับ วรจักร ตึกศรีครับแบบผม
    ใช้ ท่อ พีวีซี ได้ ครับ
    แต่ แนะนำ แค่ต้นแบบนะครับ
    บางที แรง ดัน มัน เยอะไป ระวัง กระจายนะครับ
    ส่วนข้อต่อ ต่าง ๆ แนะนำ เป็น ยางคร้าบ
    มิกซ์ เหมือนเค้า เลย ตะเอง

6. OATKAPOOK

14
    0
    0
    ท่อมือเสืออีซูซุในรูปอ่ะครับ ซื้อที่ไหนหรอครับอยากได้บ้าง

แล้วท่อที่ต่อจากกรองเปลือยเป็นเหล็กหรือเป็นยางครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 กุมภาพันธ์ 2009
  7. NGO113

1,222
    106
    0
    ท่อมือเสือ เป็น ของ อีซูซุ ทีอาร์ดี ครับ ถ้าจำไม่ผิด
    ร้าน อะไหล่ น่าจะมีครับ
    ส่วน ชิ้น ต่อ มา เป็น เหล็ก ครับ
    อันนี้ ไปติด กับ ช่าง ศักดิ์ คาร์แก๊ส ครับ
    ถ้าไม่ อยากเสียตังค์
    ตัดท่อ ออก เอา มิกซ์ ใส่ หา ยาง รัด ครับ
    แล้ว อีกส่วนใส่กรอง เปลือย
    ส่วน พวก ไอน้ำมัน ก็ หา ซื้อ ข้อต่อ ลงไปใน ท่อ อีกที ครับ
    ผม รู้วิธี แต่ ทำไม่เป็น ครับ
    ( ขี้เกียจอ่ะ )

8. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    มาดูพวกติดแก๊ส อิอิ

9. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    มึงด้วยแหละตูนจัง :D

10. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    บ้า รถเค้าเดิมๆ จากโรงงาน :D

11. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0

แก๊สเดิมโรงงานว่างั้น
    :D

12. NGO113

1,222
    106
    0
    ใช้ ทาทา ซีน่อน ซะง้าน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้