ชาว Club Si เติมปั้มไหนกันครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย Tuned by Tommy, 27 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Tuned by Tommy

Tuned by Tommy New Member Member

766
    29
    0
    พี่ๆ น้องๆ ชอบเติมปั้มไหนกันครับ ผมชอบ Caltex ทั้ง 95 Gasohol และ Techron :rolleyes:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 มีนาคม 2009
  2. ^YimmY^

^YimmY^ New Member Member

231
    3
    0
    ผมก็ชอบเติม Caltex แต่เดี้ยวนี้เติม Esso แถวบ้านเพราะ 700 แถมน้ำ2ขวดใหญ่ แหะๆ

3. Mr.ram

Mr.ram New Member Member

156
    1
    0
    ปั๊มหอย จ้า..........อิๆ

4. tle-si

tle-si New Member Member

171
    7
    0
    ปั้ม ป่าม ปั้ม ปั้ม ปั้ม ปั้ม ป่าม เติมที่ ปั่มป้ามคับ คริกๆ:D

5. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    V-Power ครับ:D:D

6. Milchan11

Milchan11 New Member Member

799
    6
    0
    PTT แน่นอนคับ รักของไทย อิอิอิ

7. coupe4wd

coupe4wd New Member Member

872
    18
    0
    Esso 95 Gasohal.
    V power บ้างถ้าผ่านไปเจอ...อันนี้เติมแล้วขับมันส์สุดสุด...

8. GunTumP

GunTumP New Member Member

352
    6
    0
    Caltex : Techron กับ Shell : V Power ครับ

9. OM MUGEN

OM MUGEN New Member Moderator

1,768
    8
    0
    คือใกล้ไหนก็เติมอันนั้นเลยอ่ะครับ เอาสะดวก แต่ส่วนใหญ่จะเป็นโซฮอล 95 อ่ะครับสลับกับ 95 ธรรมดา

10. *-* BENZ _ Si *-*

*-* BENZ _ Si *-* New Member Member

298
    6
    0
    V power เค้าว่าดี แต่ยังไม่เคยลองเติมสักที สงสัยตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไปครับ เพราะว่ามีพี่ๆเค้ามาการันตีตั้งสามคนแน่ะ คงต้องใช้บริการน้ำมัน V power ซะแล้ว หุหุหุ ปรกติถ้าใกล้จะหมดถัง ถึงปั๊มไหนก่อนก็เติมโซฮอร์ 95 ตลอดเลย เพราะเติมไม่เกินครึ่งถัง เดี๋ยวรถมันหนักหน่ะครับ:D

11. mixba

mixba New Member Member

113
    0
    0
    v power แน่นอน จิง

ใช้อยู่ คับ

12. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ออกตัวก่อนะครับ ที่เติม V-power นั้นเพราะใกล้บ้าน แต่ไม่ได้รู้สึกแรงขึ้นเลย
    เหมือนเติม 95 ธรรมดามากกว่าแต่เห็นเพื่อนบางคนเติมบอกแรงขึ้นครับ

13. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    อิอิอิ เบสเติมปั้มไหนก้ได้ที่รถกำลังน้ำมันจาหมด อิอิ

ส่วนมกาเติม โซฮอล95งับ

14. SiTh_omac

SiTh_omac New Member VIP

795
    11
    0
    :D:D:D ใกล้หมดที่ไหนเติมที่นั่นจ้า

แต่ปกติก็เชลล์หน้าบ้านนี่ละ :):):)

15. GunTumP

GunTumP New Member Member

352
    6
    0
    V-Power ค่าออกเทนคือ 95 เหมือนเดิมครับ แต่เพิ่มสารทำความสะอาดพวกหัวฉีดเข้าไปด้วยครับ ส่วตัวเติมแล้วก็ไม่รู้สึกว่าแรงขึ้นครับ แต่รู้สึกว่าเครื่องนิ่งขึ้น และเงียบขึ้นครับ :D

16. Tuned by Tommy

Tuned by Tommy New Member Member

766
    29
    0
    V-Power เคิมไม่ไหว มันแพงอะ เ ข้าใจว่าตอนนี้ปั้มต่างๆ จะหันมาทำตลาด 95 มาขึ้นเพราะส่วนต่างค่าการตลาดที่สูงถึง 10 บาท ครับ เ ฮ้อ แ ต่ไม่เข้าใจรัฐบาลนี้เลยจริงๆ จะรีดภาษีน้ำมันไปถึงไหนเนี่ย

17. JiGoRo

JiGoRo New Member Member

257
    4
    0
    เติมปั้มหอยครับ เพราะปั๊มก๊อตสิล่า เติมแล้วขับได้น้อยกว่า
    เปรียบเทียบ ใน โซลฮอล95 ในระดับ40ลิตร ขับในเมือง ความเร็วไม่เกิน60 กว่าจะทนขับเปรียบเทียบเสร็จ เหนื่อยครับ แต่ก็คุ้มที่ได้รู้

18. TonGGy

TonGGy New Member Member

298
    3
    0
    หมดที่ไหน เติมที่นั่น !!!!

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้