แนะนำร้าน Pa Bu Re อร่อยมากครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย thananonn, 15 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    พอดีน้าสาวผมเปิด ร้าน PaBuRe
    เป็นร้านอาหารติดน้ำแม้เจ้าพระยา จำลองบรรยากาศชายหาดทะเล
    จริงๆจะเน้นพวกอาหารซีฟู้ด กับกับแก้ม แต่อาหารอื่นก็อร่อยเกือบหมด อันนี้ไม่ได้คุยแต่ แม่ครัว เขาดีจิง มีเบีย เหล้า วาย ให้เลือกมากมาย กินเบียไป ชมบบรยากาศริมแม่น้ำไป
    ชิวๆมากครับ ( เรื่องยุงไม่ต้องกลัว มีลมตลอดเวลาเลยไม่มียุง )

ร้านเสร็จไปแล้ว90% จากที่ไปลองมาวันนี้ จะมีดนตรีสดด้วย
    ผมว่า อยู่ในระดับดีเลยทีเดียว อร่อยกว่าร้านแถวถนนตกอีกนะ
    ราคาก็ไม่แพงเท่าร้านนั้น เดี๋ยวทำเวปร้านเสร็จจะเอามาให้ดูอีกที
    อันนี้ถ่ายจาก กล้องมือถือผมเอง

แบงค์ว่า นัดนอกรอบมาร้านนนี้ก็ได้นะครับ
    น้าสาวบอกว่า ถ้าจัดมีสติ้ง จะให้คิดแบบบุฟเฟ่ก็ได้นะ กันเองๆ

ดูแผนที่ก็ไปง่าย วิ่งพระราม3 เลยวัดปริวาสไปนิดเดียว ก็จะเห็นที่ผสมปูนถัด
    ที่ผสมปูนไปก็เห็นป้ายร้านเลี้ยวเข้าไปสุดเลยครับ

เรื่องอาหาร เจ้าของคัดเกรดเอง สดแน่นอน
    ใครไปทานแล้วยอกไม่อร่อย ผมให้เตะเลย มั่นใจครับ :D

ช่วงนี้พึ่งเปิดร้าน ลด 10% ทุกวันครับ

พี่ๆอยากกินเบีย บรรยากาศชายทะเลกันไหม
    แบงค์เห็นมีเบีย สิงห์ กับ ฮานีเก้น นะ
    หรือเอาไรมาเปิดเองก็ได้ ร้านกันเอง อิอิ :D :D :D

2. thananonn

1,973
    34
    0
    วันนี้กินไปเต็มทีเพราะแม่ออก
    สั่งกุ้งเผาไป มา6ตัว ตัวนึงหัวมันก็กว้างประมาณ 2 นิ้วอร่อยมาก
    แนะนำ ปลากระพงทอดสมุนไพร อร่อยโคตร ผมสั่งไป 3 จาน
    ปูม้า ได้มา2ตัว หวานหอม มากๆ
    หอยหวานก็ สั่งไป 2 จาน จานนึงได้ประมาณ 10 ตัว
    ( ร้านเขาจะแกะตัวออกมาล้างแล้วยัดไปใหม่แล้วค่อยนำไปเผาให้ จะได้สะอาด )
    ขาหมูทอดก็ อร่อย ใหญ่พอได้ ยำขาอ่อน อันนี้ก็ เหมาะเป็นกับแก้มมาก
    เผ็ดชิบหาย 555+ ไขตุ๋น อันนี้ผมว่า ธรรมดา เฉยๆ
    วันนี้เปิด วาย กับเบียไป นั่งกันไปประมาณ 3ชั่วโมงได้ ชิวมาก
    ถ้ามันมีห้องนอน ผมว่าจะไปนอนเลย :D

3. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    แหล่มมากเลยน้องชอบร้านแบบนั้น จัดไปๆๆ

4. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    เอาดิ เอาดิ จัดไป

5. ECU 24

ECU 24 New Member Member

510
    7
    0
    มีเบอร์ที่ร้านเปล่าคับน้าไปกินจริงรบกวนหน่อยนะคับจะพาแม่ไปกินวันเกิดแม่อะคับ
    ขอบคุณคับ

6. thananonn

1,973
    34
    0
    เอาเบอร์เจ้าของร้านไปแทนนะครับ

เบอร์ร้านผมจำไม่ได้

081 430 5337 ชื่อ คุณ นก

7. thananonn

1,973
    34
    0
    เอาเบอร์เจ้าของร้านไปแทนนะครับ

เบอร์ร้านผมจำไม่ได้

081 430 5337 ชื่อ คุณ นก

8. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ชิว ชิว ครับ

9. mengsi

mengsi New Member Member

227
    14
    0
    นอกรอบมั้ยครับ :D:D

10. joiceSi

joiceSi New Member Member

816
    9
    0
    ขอบัตรลด 85% หน่อยจิแบงค์ ^^(แซวเล่น อิอิ)

Joice++Jum

11. thananonn

1,973
    34
    0
    รอผมเป็น เจ้าของร้านก่อนนะ

12. bestza

2,475
    13
    0
    พี่แบงคื พาน้องชายคนนี้ไปเลี้ยง หน่อยๆๆๆสิ เลี้ยงขึ้นปี3 ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

13. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    :cool: นัดมาเรย จ้า :eek:

14. papaman

papaman New Member Member

53
    4
    0
    น่าสนๆๆๆ

15. bookSI

bookSI New Member VIP

1,237
    51
    0
    นัดมาเลยคับ

16. thananonn

1,973
    34
    0
    ผมไงก็ได้ แต่ขอวันเสาร์วันนึงนะ เพราะ
    อยากไปกินกับพ่อแม่มากกว่า วันอื่นได้หมด

17. Tuned by Tommy

Tuned by Tommy New Member Member

766
    29
    0
    จัดไป ด่วน !!!

18. OM MUGEN

OM MUGEN New Member Moderator

1,768
    8
    0
    จัดเลยครับ แล้วแต่เพื่อนๆ ผมไงก็ได้ครับ

19. mengsi

mengsi New Member Member

227
    14
    0
    สะดวกวันไหนกันครับ จะได้นัดถูก :D

20. SiTh_omac

SiTh_omac New Member VIP

795
    11
    0
    จัดไป.......เดี๋ยวปั่นจักรยานไปกิน

ใกล้บ้านเกิ้น :D:D:D

21. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    เห็นแล้ว อยากเมาทันทีเลย :D:D

22. Tuned by Tommy

Tuned by Tommy New Member Member

766
    29
    0
    เอาเป็นวันธรรมดาไหมครับ พี่น้อง ประมาณพุธที่ 25

23. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ตอนนี้ น้องวาและน้องแบงค์ ไปตรวจสอบสถานที่อยู่ เดี๋ยวคงมีรายงานความคืบหน้ามาครับ:D:D

24. thananonn

1,973
    34
    0
    อิอิ อิ่ม+อร่อย :D

25. bestza

2,475
    13
    0
    เอาเสาร์ต้นเดือนๆ มืนา ได้มั้ยๆง๊าบๆ

เบสสอบเสด 6มีนา ได้ไป พอดีเร้ยๆๆ งุงิ

บรรยากาศน่า ............................. จิงๆๆเร้ยๆๆๆๆๆๆๆๆ

กิ๊วๆๆๆๆๆๆๆๆ

26. thananonn

1,973
    34
    0
    บรรยากาศรับรองว่า 5 ดาว ครับ ที่โล่งๆ ลมเย็นๆ ติดแม่น้ำ
    ดึกๆ เห็นไฟจากสะพาน วงแหวนอุสาหกรรม ตึกกสิกรใหญ่ งามๆ
    เก้าอี้ เอนหมอน ใหญ่ๆ นุ่มๆ เหอออออออ หลับ!

อาหารก็กล้าพูดได้ว่า อร่อยดี
    ราคาก็ไม่ถูก ไม่แพง เทียบกับ ร้านระดับพอๆกัน แถวนั้นนะครับ

โบนัสพิเศษ ลดได้ 10% สำหรับ คลับ SI เพราะ โปรโมชั่น 10% มันถึงแค่สิ้นเดือนนี้เท่านั้น

แต่เจ้าของร้าน ให้ เราพิเศษ

27. thananonn

1,973
    34
    0
    7 มีนา นะครับ ทุกวัน ทำตัวให้ว่างกันด้วย
    ไม่อยากเลื่อนกันแล้วนะ เลื่อนมาหลายทีละ :D

28. bestza

2,475
    13
    0
    จัดปาย อย่าให้เสียๆๆๆ กินฉลอง น้องสอบเสด เพี่ยงๆๆขอให้ได้ A ทุกตัวทีเถิดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

29. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

เมื่อวันก่อนได้เข้าไปที่ร้านกับแบงค์มา ร้านบรรยากาศดีมากๆ

อาหารอร่อยมากคะ พี่นกใจดีมากๆ น่ารักคะ

ถือโอกาสขอบคุณสำหรับมื้อเย็นนั้นด้วยนะคะ

ที่จอดรถสะดวกคะเพื่อนๆและไปก็ง่ายร้านหาไม่ยากเลยคะ

งั้นน้องวาขออนุญาตเอาไปตั้งเป็นมีตติ้งเลยนะคะ ติดตามกระทู้มีตติ้งด้านบนคะ

30. thananonn

1,973
    34
    0
    +1 :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้