ฝาสูบแตกแล้วคับพี่น้อง

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย puppanote, 16 ธันวาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. puppanote

puppanote New Member Member

28
    0
    0
    ฝาสูบของผมเกิดการแตกลายงาไปเรียบร้อยแล้วคับ
    สาเหตุเนื่องจาก(คาดว่า)

1.ตามอายุขัย(แต่น้ำท่าคอยดูแลไม่เคยปล่อยให้คอแห้ง)
    2.ตีนหนักปายโหน่ย
    3.ลืมทาครีมทาผิวให้มานเลยแตก
    แต่ไงก้อแล้วแต่ มานแตกปายแล้วคับพี่น้อง
    เพื่อน ๆ ครายมีฝามาขายผมหน่อยจิคับ
    :cool:
    ปล. เสียตังไม่ว่าแต่เพื่อนที่ทำงานล้อนี่ดิเรื่องหย่ายยยยยยย:mad:

2. อย่างนี้ต้อง H22A ครับ อิอิ

3. น้องปุ๋ม

น้องปุ๋ม New Member Moderator

367
    0
    0
    แตกกันง่ายแบบนีเลยเหรอ เปนเพราะแบบอากาศมันหนาวอะป่าวอะ
    เสียวรถผมจาแตกหวะ T-T

4. wewit

wewit New Member Moderator

201
    0
    0
    ไช่ จิ ต้องH22A ดีกว่า อึดสุดๆเลย

5. ตาผุย

ตาผุย Guest

0
    0
    0
    ห่างหายไปนานนะครับ..บอร์ดนี้
    ไพ้เห็นภาพชาวสมาชิกไปพบกันแล้วน่าอิจฉานะครับ
    ......
    เห็นด้วยครับ เปลี่ยนเป็น H22a ไปเลย

ผมเคยฝาสูบโก่งมาที...หาเฉพาะฝาแทบพลิกแผ่นดิน
    ท้ายสุดก็ตั้งยกมาทั้ง ตัว โชคดีไปได้ราคาถูกหน่อย
    ยังนึกเสียดาย H22 อยู่ แต่ก็กะว่า..ถ้ามีโอกาสต้องลองให้ได้
    ช่วยนี้เลยไม่ค่อยกลัวเครื่องพัง...ละครับ

6. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    เสียใจด้วยครับกับเครื่องเก่า
    ดีใจด้วยครับกับเครื่องใหม่ ตัวแรง อิอิ:cool:

7. puppanote

28
    0
    0
    ใกล้แล้วคร้าบบบบบ

วันนี้เครื่องมาจ่อที่รถแว้วคับ
    พรุ่งนี้จะเริ่มวาง
    น่าจะเสร็จเรียบร้อยประมาณ2-3วันคับ
    :p รอไม่ไหวแว้วววว้อยยยยย:p

8. bigbr9

bigbr9 New Member Member

9
    1
    0
    ผมก็เพิ่งแตกไปเมื่อ 2 เดือนก่อนครับ ขนาดดูน้ำทุกเช้า มันก็อุตส่าห์แตกครับ ตอนนี้ใช้ฝา h22 อยู่ครับ ใช้ก็เหมือนปกติเดิมๆ แต่ร้านที่ซ่อมบอกว่า h22 ทนกว่าเยอะครับ ถ้าเป็นไปได้ใช้ของ h22 น่าจะดีกว่าครับ ฝา h23 เป็นมิเนียม แตกง่ายและราคาสูงกว่าเยอะครับ

9. pop-bpk

pop-bpk New Member Member

45
    0
    0
    H22 งบเท่าไหร่ครับ แล้วไปวางที่ไหนกันครับ อยากวางมั่ง ของผมเคย HEAT แล้ว ตอนนี้
    น้ำมันเครื่งเหยิ้มหลายจุด (กินน้ำมันเครื่อง) แล้วก้อเครื่องเดินไม่ค่อยเรียบ

10. wewit

wewit New Member Moderator

201
    0
    0
    เอาH22กับH23 ผสมกันก็ได้นะครับ ขอผมก็ผสมกันอยู่ วิ่งดีเหมือนกันนะ อะไรใช้ได้ก็เอามาผสมกัน มันเป็นสูตรความแรงอย่างหนึ่งนะจะบอกให้ (ประหยัดด้วย)

11. nr

nr New Member Member

3
    0
    0
    หวัดดีครับ พี่ๆน้องๆ ROVER ขอรบกวนด้วยครับ คือผมใช้ 623 เครื่อง h23 เดิมๆครับวันดีคืนดีไม่รู้จังหวะไหน ก้านเหล็กวัดน้ำมันเครื่อง มันหายครับ งง อยู่เหมือนกัน ถ้าพี่ๆท่านใดที่พอจะอนุเคราะห์ให้ได้จักขอบพระคุณยิ่งครับ nr.

12. TG Rover

936
    2
    0
    ถ้ามีคันขาวออกมาก็ ซีลวาล์ว เสือมครับ หรือไม่ก็แหวนลูกสูบเสีย
    ถ้าไม่มีควันก็เครื่องเริ่มหลวมล่ะมั้ง แบบผมเลย :sad:

13. น้องปุ๋ม

น้องปุ๋ม New Member Moderator

367
    0
    0
    เค้าจาเอาเหลกก้านวัดน้ำมันเครื่องพี่โอม มะช่ายน้ำมันเครื่องหายพี่ 555

14. TG Rover

936
    2
    0
    อ้าวเหรอ อะไหล่ ก้านเหล็ก ผมก็มี หุหุ
    จะเอาไรบอก 555:D

15. nr

nr New Member Member

3
    0
    0
    คุณ TG ROVER ช่วยอนุเคราะห์ด้วยครับ(ก้านเหล็กวัดน้ำมันเครื่อง)ให้ผมไปหาได้ที่ไหน เวลาใดรบกวนโทร.บอกด้วยครับ 087 703 9990

16. oo

oo New Member Member

36
    0
    0
    ็H22 ใช้งบเท่าไหร่อ่ะครับ

17. puppanote

28
    0
    0
    ค่าเครื่องมีหลายราคาอ่ะคับ
    แล้วแต่แหล่งคับผมซื้อมาจากเชียงกงโหง๋วชัยอ่ะคับ 35000
    แล้ววางที่อู่เพื่อนกันคับคิดค่าวาง13000
    ซ่อมโน่นโบ๊ะนี่ไปอีก ประมาณ 5000 คับ
    คุณจิเคยแนะนำให้ไปหาที่ พระราม 5คับ เพื่อนเคยไปมาบอกหัวตัดท้ายตัด rover เราเพียบเลยคับ
    ขอให้โชคดีคร้าบบบ

18. Q-U-I-K

Q-U-I-K Member Member

141
    0
    16
    พี่เขาแรงแว้วอิอิ:p

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้