ขับรถโกคาร์ทตายคาสนาม

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย นักแข่งใหม่, 17 ธันวาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
    ข่าวจากไทยรัฐ แจ้งว่ามีการเสียชีวิต ในสนามโกคาร์ท เมื่อวันเสาร์ที่ 16 ธันวาคม เวลา 15.30น.
    เนื่องจากผู้เสียชีวิตได้เข้ามาเช่าขับโกคาร์ท และสภาพร่ายกาย ไม่ดี ขอให้ระวังเรื่องสุภาพด้วยทุกคนครับ

1. NU53

NU53 New Member Member

641
    0
    0
    ที่สนามไหนครับ ในกรุงเทพเหรอ ถ้าเป็นเรื่องจริงเล่าให้ฟังโดยละเอียดหน่อยครับ

2. Bob_powerslide

Bob_powerslide New Member Member

167
    0
    0
    จริงหรอครับ ขอทราบรายละเอียดด้วยครับ ถ้ามีลิ้งค์ก็ยิ่งดีนะครับ ขอบคุณครับ

3. Online24hr.

Online24hr. New Member Member

54
    0
    0
    :confused:

4. ที่สนาม มอเตอร์สปอร์ตแลนด์ อ่านหนังสือพิมพิ์ ไทยรัฐ หน้าสุดท้าย หัวข้อ หัวใจวานตาย
    คนตายอายุ 42 ปีชื่อ อัครรัตมิ สงสัยคนตายจะเมาแล้วไปขับรถโกคาร์ท เช่า

5. sh0rtazn11

sh0rtazn11 New Member Member

100
    0
    0
    อย่าพูดอีกเลยคับ เห็นแก่คนตายเถอะ

6. rok

rok Guest

0
    0
    0
    ถ้าทางสนามรู้ว่าเค้าเมาก็ไม่สมควรจะให้เช่าเลย ถึงจะรู้จักกันก็ตาม คงจะเห็นแก่เงินอีกหล่ะซิ ที่สนามนี้เห็นแก่เงินจริงๆ แย่มากๆนะ

7. Chompoo Karting Stadium

Chompoo Karting Stadium New Member Member

109
    1
    0
    (*๐*/l

อ่านจากข่าวรู้สึกว่า ผู้ตายจะสุขภาพไม่ดีเอง ของแบบนี้ใครก็ไม่อาจทราบได้ นอกจากตัวผู้ตายเองนะคะ

8. ตี๋น้อย

ตี๋น้อย New Member Member

287
    0
    0
    ผมไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์ นะครับ แต่จากที่ได้คุยกับผู้อยู่ในเหตุการณ์หลายๆคน และผลพิสูจน์ของตำรวจก็ออกมาแล้วว่าคุณอาที่เสียชีวิตก็ไม่ได้เมาในตอนเกิดเหตุอย่างที่หลายคนมาพูดนะครับ

9. Bob_powerslide

Bob_powerslide New Member Member

167
    0
    0
    ขอไว้อาลัยแก่พี่ที่เสียชีวิตไปนะครับ

10. Bob_powerslide

167
    0
    0
    รู้สึกว่าที่สนามก็ไม่ได้จำหน่ายสุรานะครับ ซึ่งบางที่มีทั้งจำหน่ายสุราแถมยังเล่นได้อีกก็มีถมเถไปนะครับ ซึ่งผมเองยังชอบก็กินเสุราแล้วขับนะครับ(แต่ไม่เมานะครับ) ซึ่งเวลาขับจะได้ไม่เครียดนะครับ ซึ่งก็มีหลายๆคนคงมีพฤติกรรมแบบผม แล้วยังไม่เห็นมีใครเสียชีวิตเลย แถมขับเร็วกว่าเดิมอีก ดังนั้นเนี่ยคุณเอาอะไรมาวัดไม่ได้นะครับว่าสนามเห็นแก่เงินนะครับ ยังไงผมขอไว้อาลัยแก่พี่ที่เสียชีวิตอีกทีนะครับ ให้มันจบๆไปเถอะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 ธันวาคม 2006
  11. sh0rtazn11

sh0rtazn11 New Member Member

100
    0
    0
    คุณ rok คับ รองคิดกลับกันดูซิว่าถ้ามีคนเมามาเล่นที่บ้านคุณ แล้วเกิดช๊อคขึ้นมา มันจะเป็นความผิดของคุณรึป่าวคับ
    และอีกอย่างหนึง พี่เค้า ก้อไม่ได้เมามาขับด้วย คราวหน้าคราวหลังถ้าจะมาเขียนอะไร
    กรุณาเชคข้อมูลให้ถูกต้องด้วยนะคับ ไม่ใช่คิดว่าตัวเองรู้เยอะแล้วต้องเเสดงความคิดเห็นเสมอไป
    กรุณาปล่อยให้กระทู้นี้ตกไปเถอะคับ หรือถ้าจะเขียนกรุณาเขียนที่ไม่กระทบใคร เพราะญาติ ๆ และ เพื่อน ๆ ของเค้าก้อเสียใจมากพอแล้ว อย่าได้เอามาเขียนกันให้สนุกปากเลยคับ:cool:

12. Ton91

Ton91 New Member Member

58
    0
    0
    ผมว่าถ้าขับคาร์ตหลายๆรอบต้องมีความฟิตพอสมควรเลยครับ
    ตอนผมไปเรียนเมื่อวันจันทร์-อังคารที่ผ่านมา ขับทั้งหมดเกือบ 100 รอบ ตอนลุกออกจากรถ ขาอ่อนเลยครับ
    คิดว่าสุขภาพพี่เขาคงไม่ค่อยสมบูรณ์มากกว่าครับ ไม่เกี่ยวกับความเมาครับ
    ขอแสดงความเสียใจต่อครอบครัวของพี่เขาด้วยครับ

13. kittikart

kittikart Guest

0
    0
    0
    ผมว่าสนามเขาไม่ทำสนามเพื่อเงินครับ เขาทำเพราะใจรักกีฬามอเอตร์สปอร์ท ครับ เรื่องคนตายในสนามโกคาร์ท เมื่อ 4 ปีที่แล้วก็มีผู้หญิง ตายที่สนาม แอดดี้ พัทยาครับ เพราะผมของคนขับยาวมากไปพันกับโซ่ทำให้ตายครับ ส่วนเรื่องวันที่ 16/12 ผมว่าเป็นเพราะสุภาพ ร่านการของท่านผู้นั้นคงไม่ดี อาจเป็นโรค
    หัวใจ ก็ได้ครับ ผมขออุทิดส่วนกุศลที่ผมได้ทำให้ท่านผู้นี้ด้วยครับ และขอให้ทุกคนหยุดเรื่องนี้ดีกว่าครับ มันอาจทำให้ท่านผู้ที่ประสพเหตุ ครั้งนี้ เสียหายเสียความรู้สึกมากว่านี้ และทางสนามก็มีมาตราการที่รักษาความปรอดภัย

14. NU53

NU53 New Member Member

641
    0
    0
    ขอไว้อาลัยให้กับผู้ที่จากไปครับ ..

15. AQDONUT

AQDONUT New Member VIP

677
    11
    0
    ขอแสดงความเสียใจ สำหรับผู้ที่จากไปครับ

ดูแลสุขภาพร่างกายกันด้วยนะครับทุกคน

16. hnun

hnun Legend (R.I.P.)

406
    10
    0
    พึ่งเห็นข่าวมา รู้สึกตกใจพอสมควรครับ

เห็นว่า เป็นคนสนิท ที่รู้จักกันด้วย

ยังงัย ขอแสดงความเสียใจ กับญาติ พี่น้อง ของผู้เสียชีวิตด้วยครับ

ขอให้ วิญญาณ ของผู้เสียชีวิต ไปสู่สุขคติ

17. num_06

num_06 New Member Member

26
    0
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

18. elrarour

elrarour New Member Member

10
    0
    0
    ขอแสดงเสียใจด้วยนะคับ ผมว่าต่อไปทางสนามน่าจะมีรถพยาบาลเตรียมไว้กรณีฉุกเฉินอย่างนี้นะคับ อย่างน้อยจะได้ผ่อนหนักเป็นเบาได้ จะได้ลดการสูญเสียให้มากที่สุด

19. AoF (PWS)

AoF (PWS) New Member Member

9
    0
    0
    ขอแสดงความเสียใจ กับญาติ พี่น้อง ของผู้เสียชีวิตด้วยครับ และขอไว้อาลัยแก่ผู้ที่จากไปนะครับ

20. a_mon01

a_mon01 New Member Member

481
    1
    0
    ขอแสดงความเสียใจ กับญาติ พี่น้อง ของผู้เสียชีวิตด้วยครับ และขอไว้อาลัยแก่ผู้ที่จากไปนะครับ

และผมว่าควรที่จะให้กระทู้นี้ตกไปได้แล้วนะครับ.....อย่าโพสขึ้นมาอีกเลยครับ เรื่องไม่ดีอย่างนี้ไครๆก็ให้มันผ่านๆดีกว่าครับ เกรงใจญาติและผู้ที่เกี่ยวของเปล่าๆครับ

Thk.

21. Alex Ptt Speedway

Alex Ptt Speedway New Member Member

18
    0
    0

ค่อนข้างใจหายเช่นกันเมื่อได้ทราบข่าว สำหรับกีฬา ประเภทนี้ที่ประเทศในแถบยุโรป จากที่สำรวจสถิติ มีผู้เสียชีวิตขณะขับโกคาร์ทเนื่องมาจากหัวใจวายเป็นอันดับ 1 ครับ
    รองลงมาเป็นอุบัติเหตุที่เกิดจากความประมาทอาทิเช่น แต่งตัวไม่รัดกุม กระโปรง ผ้าพันคอ หรือแม้กระทั่งผม เข้าไปติด ดังเช่นกรณีที่สนามแอนดี้ครับ ยังงัยอยากรนรงค์ให้เพื่อนๆ ทุกคนช่วยกันสังเกตุคนรอบข้าง ให้เก็บผมและแต่งตัวให้รัดกุมทุกครั้งด้วยครับ สำหรับคนที่รู้ว่ามีปัญหาเรื่องสุขภาพ จริงๆ ก็สามารถเล่นได้ครับ แต่ต้องไม่หักโหมจนเกินไปครับ
    ยังงัยขอแสดงความเสียใจแก่ญาติผู้เสียชีวิต และทาง MSL ที่ต้องเจอเหตุการณ์เช่นนี้ด้วยครับ

22. Tony_BIS

Tony_BIS New Member Member

78
    0
    0
    ขอแสดงความเสียใจแก่ญาติผู้เสียชีวิตนะครับ

23. fia_cik

fia_cik New Member Member

7
    0
    0
    ขอแสดงความเห็นครับ

:confused: ขอถามนะครับ คุณ Alex Ptt Speedway ไม่ทราบว่าที่ประเทศทางยุโรป ที่สนามมีห้องพยาบาลหรือไม่ครับ ผมว่าเราน่าจะ จัดให้มีห้องพยาบาล ที่มีอุปกรณ์ ในการช่วยชีวิตขั้นต้น มีพยาบาล อย่างน้อย 1 ท่าน มีการอบรมในสนาม ไม่ว่าจะเป็น ช่าง พนักงานทุกคน ให้ปฐมพยาบาลเบื้องต้นได้ ไม่ใช่ว่ามีรถพยาบาลเฉพาะตอนแข่งเท่านั้น คนภายนอกจะได้ไม่เห็นเป็นกีฬาที่อันตราย:(

นี่เป็นความคิดไม่ได้มา ว่า ฝ่ายใด หรือ ใคร แต่ไม่อยากให้เกิดขึ้นอีก
    ขอแสดงความเสียใจ

24. ขอที่ครับ เราไม่พูดถึงดีกว่าครับ ถ้าอยากจะแนะนำอะไรก็ให้โทรไปบอกที่สนามเขาเลยดีกว่าครับ
    สิ่งที่เขียนมาควรเป็นการเขียนถึง สนามโดยตรงที่เขามีแวบไซด์
    ขอให้เป็นการแสดงความเสียใจแด่ผู้ประสพเคาะกรรมครั้งนี้ดีกว่าครับ ขอนะครับให้มันจบดีกว่า

25. WF_Kitti

WF_Kitti Active Member Member

1,695
    3
    38

26. OKUS

OKUS Guest

0
    0
    0
    ไปสู่สุขติครับ พี่อึ่ง OKUS

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้