P 11 รอบเครื่องไม่นิ่ง ขึ้น ๆ ลง ๆ รบกวนผู้รู้ด้วยครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย eyejang, 12 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. eyejang

eyejang New Member Member

56
    0
    0
    :sad:ใช้GAS ไม่เป็นอะไร แต่พอมาใช้น้ำมันแล้วเวลาใช้เกียร์ ว่าง( ติดไฟแดง ) รอบเครื่องจะสวิงขึ้น ๆ ลง ๆ ตลอด ต้องปรับแต่งหรือต้องตรวจเช็คตรงไหนบ้างครับอีกเรือง รบกวนเรื่องหม้อพักท้ายด้ วยครับควรใช้ของเดิมหรือใช้หม้อแบบทั่วไปครับ( ของเดิมผุ ) อยากเปลี่ยนใหม่ ขอบคุณครับ

2. shooting23

shooting23 New Member Member

167
    0
    0
    ลองเช็คตามนี้ดูครับ
    1. หัวฉีดใกล้จะตันหรือเปล่า
    2. ตั้งไฟแก่หรืออ่อนไปหรือไม่
    3. ดูตัวคุมรอบเดินเบาครับ
    ลองทำตามนี้ดูนะครับแต่ยังงัยรอผู้รู้ในเว็บมาช่วยอีกทีและกันครับ
    โชคดีครับขอให้หายไวๆ

3. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    ข้อที่ 3 ถูกต้องที่สุด

4. yuty

yuty New Member Member

290
    2
    0

นาหม่อมมาตั้งให้ผมเลย...อาการเดียวกะเจ้าของกระทู้เลย

5. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    แล้วถ้าวิ่งอยู่ดีๆ แล้วรอบมันชอบฟาดไป 5 6 พัน อยู่เรื่อย ทำไงดีอ่ะพี่

6. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    ยกเท้าออกจากคันเร่งสิครับคุณน้อง..:D:D

7. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    แอร์โฟพังหรือเปล่าลองดูครับ

รอบสวิง ควันดำ

8. eyejang

eyejang New Member Member

56
    0
    0
    ขอบคุณครับทุก ๆ คน แต่ว่าตัวคุมรอบเดินเบาต้องปรับแต่งอย่างไร หรือว่าต้องเปลี่ยนเลยครับ ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ ของเก่ามีพอหาได้มั๊ยครับที่ไหน ช่วยแนะนำด้วยครับ ( ผมอยู่สุขา 3 รามคำแหงครับ )

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้