รถผมวิ่งได้แล้วครับ ^_^ รายการต่้อไปก็รอทำภายนอกครับ

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย Pediococcus Acidilactici, 31 พฤษภาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
    รถผมวิ่งได้แล้วครับ ^_^ รายการต่้อไปก็รอทำภายนอกครับ

1. Komsak Pomtalay

Komsak Pomtalay Guest

0
    0
    0
    แม๊กสวยจัง เพิ่งเปลี่ยนใหม่ใช่ไหมครับ

2. นานแล้วครับ สักปีกว่า ๆ ได้ ขอบ 17 กว้าง 7.5 นิ้ว offset 42 ครับ ใส่ยาง 205/45 R17 ครับ

3. Komsak Pomtalay

0
    0
    0
    อยากได้มากๆ ลายโดนเลย เข้าเว็บดูนานอยู่หลายวันไม่มีลายชอบเลย อันนี้โดนเลย ตัวนี้ใส่แล้วมันเสียงในห้องโดยสารดังกว่าเดิมเยอะป่าวครับ

4. Komsak Pomtalay

0
    0
    0
  5. รถผมเก่าแล้ว...เสียงอะไรต่ออะไร ก็เยอะอยู่แล้วล่ะครับ ฟังไม่ค่อยออก ว่าเสียงอะไรเป็นอะไร ฮ่า ๆ ๆ (ขำ ๆ) โดยเฉพาะเวลาขับเร็ว ๆ เสียงลมเข้าเยอะมากยังกับรถเปิดประทุน อิอิ เสียงล้อไม่ค่อยได้ยินหรอกครับ...รู้แต่ว่า การทรงตัวดีขึ้นกว่าของเก่าเยอะ แบบเห็นผลเลยล่ะ (ของเก่าติดรถผม คือ ล้อเดิม 185/60 r14 ครับ) และไม่รู้คิดไปเองหรือปล่าวว่า มันประหยัดน้ำมันขึ้นด้วยล่ะครับ (ในการเดินทางไกล) สงสัยเพราะยางมันแข็งขึ้น รอบล้อได้ยาวขึ้นน่ะครับ แต่ถ้าในเมืองก็กินน้ำมันเหมือนเดิมครับ

6. ล้อของพวกเราหาล้อใหม่ใส่ยากครับ ต้องหาล้อแม๊กที่มีแปดรูเท่านั้นนะครับ (ล้อที่มีทั้ง 4 รู 100 และ 4 รู 114 ในวงเดียวกันน่ะครับ) ของใหม่ 4 รู 114 ตรงรุ่นหาค่อนข้างยากครับ

7. ขอแนะนำนะครับ ควรหาล้อที่มี ค่า offset ให้น้อยกว่า +42 หรือความกว้างล้อ ที่ไม่มากกว่า 7 นิ้วนะครับ (ถ้าใส่ล้อมากกว่า 17 นิ้วขึ้นไป) เพราะผมใส่แล้วล้อติดซุ้มล้อครับ เวลาเลี้ยวแรง ๆ ต้องไปพับซุ้มล้อหลัง และเอาบังโคลนภายในล้อหน้าขึ้นอีกหน่อยนึงน่ะครับ ไม่งั้นมันติด ครูดยาววววว

8. Komsak Pomtalay

0
    0
    0
    ของผมขับ 100 + เสียงนี้เงียบมากพ่อรักษามาดี ถ้าเทียบกับ Camry ที่บ้านเงียบไม่เท่าหรอก แต่พอใช้ได้เลยทีเดียวไม่มีไรดังนอกจากเสียงยางกับเสียงแอร์ พูดเหมือนเว่อร์ อิอิอิ

9. Komsak Pomtalay

0
    0
    0
    ลายนี้ ขอบ 16 จะหายยากไหม

10. อ่ะมะรู้ครับ ผมไปหาของมือสอง มาแถว ๆ บางใหญ่ บางบัวทองน่ะครับ ^_^

11. Komsak Pomtalay

0
    0
    0
    ของพี่ 4 ล้อเท่าไรหรอครับ

12. Komsak Pomtalay

0
    0
    0
    พอดีผมก็ไม่ค่อยรู้เรื่องสักเท่าไร :)

13. ถ้าถามเฉพาะแม็ก ก็ 9,000 ครับ

14. ผมก็ไม่รู้เรื่องเหมือนกันครับ แต่มีประสบการณ์มาก่อนนิดนึง นำไปสี่ล้อเระ อิอิ

15. Komsak Pomtalay

0
    0
    0
    อ่อครับ จะได้เก็บเงิน แต่ชอบมากเลยแม๊กรถพี่ สวยมากๆ

16. ซื้อต่อเลยมะ? ผมขาย หมื่นนึง ฮ่า ๆ ๆ ขำ ๆ น่ะครับ มะขายหรอก (>_p>

17. Komsak Pomtalay

0
    0
    0
    เอามาแลกกัน 555

18. คุ้มจังเนอะ!!! คิคิ

19. เอาเป็นว่า ถ้าไม่ซีเรียส เรื่องล้อแท้ ไม่แท้ (ไม่มีใครมาดูยี่้ห้อ ล้อของรถเราตอน ล้อมันหมุนอยู่หรอก!!) ล้อมือสองสภาพดี ๆ ก็น่าสนใจนะครับ ประหยัด และถ้าขับไม่ได้ซิ่งอะไรมาก ก็สามารถใช้ได้อย่างสบายใจครับ

20. Komsak Pomtalay

0
    0
    0
    ผมก็ว่าอย่างผมก็คงมือสองเหมือนกัน เก็บเงินค่าขนมที่แม่ให้ไป มหาลัยเอา

21. ครับ ผมก็ยังเรียนอยู่เช่นเดียวกับคุณแหละค๊าบ!!! แต่ว่าตอนนี้ "จักรยาน" ผม แพงกว่ารถผมเสียอีก อิอิ

22. Komsak Pomtalay

0
    0
    0
    ตอนนี้กำลังคิดว่าจะเปลี่ยนยาง หรือทั้งแม๊กไปเลย แต่ถ้าเปลี่ยนยางก็ปาไป 12,000 แล้ว

23. Komsak Pomtalay

0
    0
    0
    ปีไหนแล้วครับ

เอิ่บ...ปริญญาเอก ขึ้น ปี 3 ครับ โหะ ๆ ๆ (ช่างมันเถอะ เรื่องเรียนน่ะ คุยไปแ้ล้วผมดูแก่ ๆ ฮ่า ๆ) คุยเรื่องรถกันต่อ ดีกว่าฮ่า ๆ ๆ ยางรถ แพงจริง ๆ อะไรจริงครับ แต่ถ้ามาคิดในทางกลับกันว่า ไหน ๆ ก็จะเปลี่ยนยางแล้ว (ซึ่งราคายางที่ไซส์ต่างกัน ไม่ได้มีราคาต่างกันเท่าไรเลย) เปลี่ยนแม๊กไปด้วยเลยก็เป็นความคิดที่ไม่เลวนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้