มี A31 อยู่คันนึง บอกมาเลยครับต้องทำอะไรบ้าง ซื้อมาจริงๆแล้ว

การสนทนาใน 'Drift' เริ่มโดย A31er, 30 พฤศจิกายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. A31er

A31er Guest

0
    0
    0
    ตอนนี้ใส่ล้อขอบ 18 Avs model 5 แพท้าย+เฟืองท้าย+เบรค Skyline เต็ด 4.3 เครื่อง RB20DE
    24v เกียร์ ออโต้ โชค Potenza Gymcana ว่ามาเลยครับต้องแต่งไรบ้างใช้ตังเท่าไหร่ ถึงจะพอสู้เค้าได้

2. PUT_ ZIBPO"KORAT

PUT_ ZIBPO"KORAT New Member Member

161
    0
    0
    อยากแต่งแบบไหนหรือคับ

3. kung 200 sx

kung 200 sx New Member Moderator

344
    10
    0
    จะไปสู้กะใครเหรอครับหรื่อว่าถ้าเอาไปลงแข่ง?
    ตัวรถเดิมดูจากเครื่องควรเปลียนเป็นเทอร์โบดีกว่าครับเพื่อความจัดในรอบต้นๆเป็นRB20เทอร์โบราคาไม่แรงเท่าไหร่ลองสืบราคาดูครับผมไม่ถนัดสเป็คนี้
    ล้อ18ใช้ล้อหน้าก็ด้ายครับส่วนล้อหลังก็ไปใช้ขอบ15ยางเปอร์เซนต์เอาครับเล่นได้ครับก็อาจจะต้องซื้อล้อแม็ค15สัก4วงเอาใว้มาใส่เล่นกันน่ะครับน่าจะหาได้วงละ1000บาทครับ
    โช้คอัพที่เป็นอยู่ถ้าเป็นสตัทปรับเกลียวก็โอเคหล่ะครับแต่ถ้าสตรียูสก็เปลียนซ่ะหน่อยก็ดีครับมันจำเป็นมากครับ
    เฟื่องท้ายที่มีมาเต็ทโรงงานก็เอามาเล่นได้ครับแต่ถ้าจะชนะคนอืนก็ต้องเป็นเต็ทแต่งหล่ะครับก็เปลียนเป็น
    2wayไปเลยจบดีไม่เสียเวลา ก็หาดูกันดีๆหน่อยร้านใว้ใจได้ก็มี12000หล่ะครับไม่ต้องสนใจยีฮ้อไรมากครับเห็นสภาพสวยๆบวกกับร้านที่ไม่เอาเปลียบลูกค้าก็สบายใจได้เลยครับอ้ออย่าลืมอัตราทศ4.3น่ะครับ
    แค่นี้ก็พอแล้วถือว่าเล่นได้แล้วหล่ะ
    แต่ต้องไม่ลืมน่ะครับว่าองค์ประกอบอืนๆอีกมากมายที่คุณเองจะต้องเลื่อกใช้กับรถของคุณอีกเยอะเลยไม่ว่าจะเป็นของแต่งที่มีความจำเป็นสำหรับรถแต่งหรื่อรถแข่งอีกหลายๆอย่าง ถ้าคุณมีเงินมากพอก็ประเคนใส้กันให้เต็มที่ตามสดวกครับแต่ถ้างบน้อยก็เอาแต่พอจำเป็นก็พอแล้วครับ(พูดตามตรงรถแข่งหรื่อรถแต่งมีเท่าไหร่มันก็ไม่พอจิงๆครับ)ขอให้โชคดีครับ

4. narokawayg

narokawayg New Member Member

1,706
    16
    0
    ขออนุญาตตอบละกันนะคับจากประสปการณ์ที่ขับเซฟมานาน

ถ้าจะดริฟก้อต้องมีชุดช่วงล่างปรับได้ทั้งหน้าและหลัง
    ข้างหน้าก้อคงจะมีบอลจ๊อย+หนวดกุ้งปรับได้ น่าจะเพียงพอแล้วถ้าไม่โหดมาก
    ข้างหลังก้อจะมี ห่วงปรับแคมเบอร์

ต่อด้วย บรรดาสารพัดค้ำ โรลเคจ โรลบาร์ ค้ำหน้าหลัง ค้ำแพ ค้ำซุ้ม ค้ำกลาง แล้วแต่ศรัทธา

แต่ที่แน่ๆต้องเปลี่ยนเครื่องก่อนคับ ถ้างบไม่เยอะก้อ 20โบ ถูก และง่าย แต่ถ้างบเยอะมาหน่อยก้อ sr20det จะเหมาะกับการดริฟมากกว่า ส่วนพวกเจนั้นไม่เหมาะเพราะหัวมันจะหนัก แต่มันทนดี เลือกดูแล้วกันนะคับ

เรื่องล้อหลังก้อใส่ของ r32 GTS ก้อได้ ยาง%ขอบ 16 ไม่แพง แถมล้อแข็งโคตรๆอีกตะหาก หน้าไม่กว้างมากยางเล็ก ตูดออกง่ายดี

อ้อ อย่าลืมทำคลัทด้วยนะคับ จะคลัทแต่งหรือเอาไปอัดทองแดงก้อแล้วแต่งบนะคับ

5. temteen

temteen New Member Member

50
    0
    0
    อืม ว่าตามกัน

6. LuCkY MaN

LuCkY MaN New Member Member

69
    3
    0
    ช่วงล่างดีๆๆ ซักชุดครับ

หึหึหึ

7. jada

jada New Member Member

34
    1
    0
    โห เขา เอาจริงนะนี่
    ผมเพิ่งซื้อมา ก้อเอาไปดริฟ แล้ว ตอนนี้เกียร 2 กระตุกเสียงดังเลยคับ
    ใครมีเกียร sr 20 โบ ก้อได้ มาขายหน่อย
    อยากได้ แพหลัง สกาย ด้วยมีไหม สภาพดีเอาเลยครับ
    ใครมี โทรมานะครับ 086 520 8567

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้