ใช้kenwood KDC mp628 จูนวิทยุได้ที่ละ0.2Mhz ทำยังไงให้จูนได้ที่0.1MHz

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย backioh, 14 ธันวาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. backioh

backioh New Member Member

9
    0
    0
    ใช้kenwood KDC mp628 จูนวิทยุได้ที่ละ0.2Mhz ทำยังไงให้จูนได้ที่0.1MHz
    ปกติมันจะ 98.9...99.1...99.3....99.5 มันฟัง sport radio fm99ไม่ได้ :(

2. backioh

9
    0
    0
  3. superfan

superfan Member Member

58
    1
    8
    เดี๋ยวไปดูคู่มือให้นะ แต่ที่จำใด้คร่าวๆ กดเลข3เลข5และกดsrcพร้อมกันก้อจะขึ้นให้ปรับใด้นะครับ
    ผิดถูกยังไงเดี๋ยวมาแก้ไขให้ใหม่แต่ปุ่ม5และsrc นี่ชัวครับแต่3นี่ไม่แน่ใจ หรือไงลองกะปุ่มอื่นๆดูนะครับ

4. backioh

9
    0
    0
    กดตอนโหมด Stand by หรือ โหมดวิทยุเลยเหรอครับ ขอบคุณครับ

5. มันจูนแบบ USA ... ให้กด สองปุ่ม ตอนเปิดเครื่องครับ แล้วเลือกเป็นแบบ AUS .. ลองดู

6. superfan

58
    1
    8
    แก้ไขนะครับปิดเครื่อง เริ่ม กดsrc ค้างใว้อย่างน้อย1วิ กด1และ5และsrc ปล่อยนิ้วหลังจากหน้าจอแสดงผลแล้ว ลอกมาจากคู่มืออีกที

7. backioh

9
    0
    0
    สองปุ่มไหนอะครับ :confused:

8. backioh

9
    0
    0
    ลองดูแล้วไม่ได้อะ ใช่รุ่นไหนเหรอครับ :cry:

9. backioh

9
    0
    0
  10. backioh

9
    0
    0
    ยังทำไม่ได้เลย

11. backioh

9
    0
    0
    สงสัยต้องขายแล้วซื้อใหม่

12. superfan

58
    1
    8
    ถอดไปให้ร้าน bs sound ในซอยทิพวารีเลยจะใด้จบๆซะที โชคดีครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้