ลงรูปซ้ำ

การสนทนาใน 'Support Forum' เริ่มโดย gri, 14 ธันวาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    ถ้าจะลงรูปซ้ำในอีก forum นึงต้องทำอย่างไรครับ เห็น copy url แล้วมัน invalid ครับ ขอบคุณครับ

2. KengRacing

KengRacing Active Member ทีมงานสมาชิก Administrator

932
    113
    43
    คลิกขวาที่รูปที่แนบไฟล์ไปก่อนหน้านั้น แล้วเลือก properties/copy url
    ในกระทู้ให้ ให้คลิกที่ปุ่ม [​IMG] แล้วก็ paste ลงในนั้น

สาเหตุที่ต้องทำแบบนี้ เพื่อไม่ให้ใส่รูปซ้ำๆ จะได้ไม่เปลืองพื้นที่เก็บไฟล์แนบ

3. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    ขอบคุณครับ

4. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0

5. nOxIeS

nOxIeS Active Member Moderator Privilege

650
    31
    28
    เพิ่มเติมครับ จะแนบไฟล์เดิมซ้ำที่บอร์ดไม่ได้นะ มันจะบอกว่าไฟล์นี้ได้ถูกแนบไว้ก่อนแล้ว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้