ช่วยแนะนำเรื่องเกียร MTและAT ให้ที่ว่าเกียรไหนขับมันกว่ากัน

การสนทนาใน 'Fit Club' เริ่มโดย คูลาโบ้, 3 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. คูลาโบ้

คูลาโบ้ New Member Member

1
    0
    0
    ช่วยแนะนำเรื่องเกียร MTและAT ให้ที่สิพอดีกำลังจาตัดสินใจอยู่คับ ว่าอันไหนมันจาขับสนุกกว่ากันเพราะอยากรู้เรื่องการตอบสนองความซิ่งของเราได้ และถ้าจาออกตัวMT มาก้อ เหมือนจาไม่มีอะไรเลย
    ไงก้อช่วยแนะนำที่ ขอบคุนทุกแนะนำ

2. JFpiGleT

JFpiGleT New Member Member

2
    0
    0
    ต้องทำใจครับ
    อยากสนุกก็ต้อง MT
    อยากได้ความปลอดภัยเพิ่มขึ้นก็ AT
    ลองดูครับผมว่า AT มันก็สนุก
    แต่คนละแบบเท่านั้นเอง

3. bebe-civic

bebe-civic New Member Member

65
    1
    0
    ขับ กทม AT ออก ตจว บ่อย MT

4. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    ........at........ขับ เดิมๆ ไม่..บ้าพลังมากมาย....

....mt.....เพื่อ..ทำอะไร เพิ่ม แล้ว เกียร ไม่เจ๊ง...อึดดีด้วย....แต่ เมื่อย คับ..เวลาเข้า เมือง

5. ZeemaiiBuzzer

ZeemaiiBuzzer Member Member

199
    4
    18
    ถ้าใจชอบไม่กลัวเมื่อย M/T ขับเอาแรง (แรงกว่าเกียร์ออโต้) มัน ไม่ผิดหวังคับ คุ้มค่าแน่นอน

ความสนุกระหว่างเกียร์ A/T M/T คนละเรื่องคับ

ในสายการผลิตของฮอนด้ายังไม่มีเกียร์ออโต้รุ่นไหนแรงเทียบเท่าเกียร์ธรรมดา ไม่เหมือนยี่ห้ออื่นอย่างเช่นโต้โยต้าที่เกียร์M/T A/T ความแรงพอกัน

ขออนุญาติค่ะ รถหนูMT อยากแลกAT 089-7513515 jazz

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้