ช่วยจัดชุดเครื่องเสียง ลง Honda New Civic ด้วยครับ งบ 60,000

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย diamond007, 5 ตุลาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. diamond007

diamond007 New Member Member

3
    0
    0
    สวัสดีครับ คือผมกำลังตัดสินใจจะลงเครื่องเสียงซักชุด ช่วยแนะนำด้วยครับ

ผมชอบฟังเพลงสบายๆ เบสนุ่มๆ หรือบางครั้งอาจจะชอบฟังดังๆบ้าง แนว ป๊อป ( ป๊อปร๊อค ) เสียงใส่ๆ เบสนุ่มๆ ถึงหนักบ้าง

ผมเลือกฟร้อน Alpine + sub JL << ตัวที่ fix ไว้

งบ 60,000 บาท ช่วยแนะนำลำโพง + amp ขับ สักตัว ให้ด้วยครับ

ปล. แล้วถ้าติดตั้งกับสุชาติซาวด์ มีความเห็นยังไงกับร้านนี้บ้างครับ ( ถ้าผิดกฎบอร์ดในคำถามนี้ตอบหรือไม่ตอบก็ได้นะครับ ขอบคุณมากครับ )

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 ตุลาคม 2006
  2. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    ลำโพง Seas Basic
    แอมป์ Audison LRX5

ผมว่าถ้ารวมฟร้อนท์ กับ ซับ และค่าติดตั้ง ราคาก็น่าจะวิ่งๆอยู่แถวนั้นคับ

สุชาติซาวด์ โอเคคับผม

3. nut_vti

nut_vti New Member Member

258
    2
    0
    ^
    ^
    ^

ชุดข้างบนก็เเจ๋วครับ เเต่เพิ่มงบอีกหน่อย เเต่ส่วนตัวชอบเสียง
    genesis profile5 ครับ เเพงกว่านิดหน่อย

4. diamond007

3
    0
    0
    ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

ขอถามอีกข้อครับ ผมดูที่เว็บไซด์ สุชาติชาว์ด ไม่มีลำโพงที่คุณ Robin,nut_vti แนะนำมาครับ

ไม่ทราบว่าถ้าเป็นลำโพง FOCAL เสียงเป็นไงบ้างครับ

5. Robin

1,612
    45
    0
    SEAS สุชาติซาวน์ไม่ได้ขายคับ(ถ้าไม่พลาดนะคับ) ลองไปฟังที่ SSS Audio คับ

Focal ผมว่าแหลมมันจัดไปคับ จับกับ Alpine แล้วผมไม่ค่อยชอบอ่ะคับ เลยไม่แนะนำคับ แต่ไปลองฟัง

ก่อนก็ดีคับ เพื่อจะชอบแบบนั้นคับ แต่โดยส่วนตัวแล้ว Focal มันฟังเพลงได้ไม่หลายแนวด้วยอ่ะคับ

6. diamond007

3
    0
    0
    ไหนๆก็ไหนๆแล้ว ร้าน SSS AUDIO อยู่ที่ไหนครับ แล้วมีเว็บไซด์ให้ชมด้วยไหมครับ

แล้วเดียวจะลองแวะไปลองฟังดูที่ร้านด้วยเลยครับ

ขอบคุณ Robin มากครับ

แล้วเรื่องค่าใช้จ่าย พอๆกันไหมครับ

7. Robin

1,612
    45
    0
    SSS Audio 02-377-7374 / 06-625-8000 อยุ่รามคำแหง ซอย 34 คับ website มีแต่ที่เปนเว็บบอร์ดนะคับ http://autosoundclub.pantown.com/

เรื่องราคาค่าใช้จ่ายไม่อยากจะพูดว่าที่ไหนถูกกว่านะคับ(เดี๋ยวปัญหาจะตามมาคับ) ลองโทรเช็คแล้วเทียบกันเองดีกว่าคับ

8. K3nn

K3nn Guest

0
    0
    0
    ผมใช้ alpine จับ กับ Focal อยุ่ ครับ ผมว่า เสียงมันละเอียดมาก เพราะ alpine มันทำมาเพื่อ ฟังเพลงแนวที่ต้องการความละเอียดสูงอยู่แล้ว ซึ่ง ผมว่าเมื่อจับกับ Focal แล้ว มันจะได้คุ้มค่า กับราคาที่เสียไปหน่อยครับ ส่วน amp ควรจะแยก ระหว่างกลางแหลม กับ sub นะครับ แอมป์ ซับ ผมว่า ใส่ ของ JL ไปเลยครับ แอมป์ กลางแหลม แล้วแต่แนวเพลงที่ชอบฟังครับ ส่วนกานเข้าร้านใหญ่ๆ ก้ใช่ว่าจะดีเสมอไป ผมว่า ลองดูงาน ของร้านที่เราชอบจะ happy ที่สุดครับ

9. gogogo

gogogo New Member Member

170
    0
    0
    www.chainatsound.com กระทู้ 0002[​IMG]

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้