เสียงท่อสั่นแกร็งๆๆๆๆๆๆอย่างแรงทำไงดี

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย GODFIER 2, 7 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GODFIER 2

GODFIER 2 New Member Member

11
    0
    0
    ผมอยากทราบวิธีการจูนไฟที่คอยร์ ว่าควรปรับกี่องค์ศาถึงจะเหมาะสมกับเครื่อง 1600 cc. เครื่องคาร์บูปี1996
    ปัจจุบัน ตั้งไว้เกือบสุด เมื่อเวลาออกตัวจะมีเสียงดังแกร็งๆๆๆที่ท่อเหมือนเครื่องทำงานหนัก ลองขึ้นแม่แรงดูแล้วโยกที่ท่อ ปรากฎว่าลูกยางจับท่อยังแน่นอยู่เลย ใครมีความรู้หรือมีประสพการณ์ทางด้านนี้ช่วยดแนะนำด้วยครับ ( ขี่ผ่านตลาดคนมองตรึมเพราะเสียงสั่นที่ท่อมันดัง)

nv เพชรบูรณ์:cry::cry::cry:

2. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    ท่อเขกหรือป่าวครับ ลองเข้าร้านทำท่อดูครับ

3. bootrunner

bootrunner New Member Member

211
    5
    0
    อาการแบบนี้ตั้งไฟที่จานจ่ายให้เบาลงหน่อยก็หายแล้วครับ
    ไฟมันแก่เกินเวลาเร่งเครื่องแล้วผ่อนคันเร่งเร็วๆมันจะมีเสียงเขก ดัง แก็กๆๆๆๆๆ

4. GODFIER 2

GODFIER 2 New Member Member

11
    0
    0
    เดี๋ยวจะลองดูและรายงานผลให้ทราบครับผม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้