ใครรู้บ้างคับ ว่าคราบซิลิโคนทำไงให้มันออกคับ

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย OAK_ZERO, 18 พฤศจิกายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. OAK_ZERO

OAK_ZERO New Member Member

316
    1
    0
    คราบซิลิโคนทำไงให้มันออกคับ น้ำมันก๊าดกับนำม้ำมันสนลองแล้วแต่ม่ะออก ใครรู้บอกทีคับ

2. gossa

gossa New Member Member

120
    16
    0
    อยากรู้เหมือนกันครับ

3. EmOtiOn

EmOtiOn New Member Member

187
    2
    0
    ขอเคล็ดลับด้วยคน

4. OAK_ZERO

316
    1
    0
    ้ำhelp me..............

5. srad

srad New Member Member

45
    0
    0
    อยากรู้ ด้วยคนครับ

6. pongsak4034

pongsak4034 New Member Member

33
    1
    0
    ขูดซีลีโคลนให้เหลือน้อยที่สุดโดยใช้มีCutter

หลังจากนั้นใช้น้ำมันเบนซิน หรือ ทิเนอร์ เช็ดคราบซีลีโคลน

เป็นที่เรียบร้อยครับ

7. OAK_ZERO

316
    1
    0
    เด๋ยวจะลองดูคับ

8. Deardolar

Deardolar New Member Member

1
    0
    0
    แล้วเบนซินกับทินเนอร์ไม่กัดซีรถเหรอครับช่วยตอบที่ครับพี่

9. pongsak4034

pongsak4034 New Member Member

33
    1
    0
    เบนซินไม่กัดครับ

แต่ทินเนอร์กัดสีครับ

เวลาใช้ต้องเลยพื้นที่ด้วยครับ

10. BirdULTIMAnia

BirdULTIMAnia New Member Member

72
    1
    0
    ออกแล้วครับ ค่อย ๆ ใช้คัตเตอร์เฉียนออกให้เหลือบางที่สุด แล้วใช้โซเน็คฉีด (พอดีตอนนั้นหาเบนซิลไม่ได้) แล้วก็ใช้เล็บขูด ขอบคุณที่ชี้ทางสว่างครับ

11. buzz_ae

buzz_ae New Member Member

380
    67
    0
    ใช้ยาขัดสี ดินโก้ หรือ ดิงโก้ นั่นแหล่ะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้