ga14ds+lpgปัญหาครับ(ga14ds)

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย จ้าวโลก, 8 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. จ้าวโลก

จ้าวโลก New Member Member

273
    171
    0
    พอดีว่าเมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมาพี่ชายยืมรถไปใช้แล้วไปเติมแก๊สโซฮอล91(ปกติเติม91) ใช้ได้ประมาณ2วันวิ่งน้ำมันอยู่ดีๆเครื่องวูบเลยพอใช้แก็สก็วูบ สตาทได้2-3วิก้วูบต้องเลี้ยงคันเร่ง พอไปถึงปั๊มก็เติม 91 ก็วิ่งได้ปกติ แต่พอเปลี่ยนเป็นแก๊สก็วูบอีกวันนั้นก็เลยวิ่งน้ำมันได้ปกติ พอวันต่อมาวิ่งน้ำมันไม่ได้แต่แก๊สวิ่งได้ปกติ ปัจจุบบันก็ใช้ได้แต่แก๊สน้ำมันใช้ไม่ได้สตาทยังไม่ติดเลย

ไม่มีเวลาไปซ่อมเลยใครรู้สาเหตุบ้างครับว่าเป็นไร

T_T

ขอบคุณครับ

2. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    แก๊ส โซฮอล ทำให้ลูกยางใน คาบิว บวมนะครับ แต่ก้อไม่น่าเร็วขนาดนี้ :confused:

3. จ้าวโลก

จ้าวโลก New Member Member

273
    171
    0
    ขอบคุณครับ
    ต้องเปลี่ยนคาบิวป่าวครับ
    หรือใช้ไปสักพักก็หาย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้