ทำไงดี....เมื่อเครื่องร้อนแล้วมันค้าง....

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย GODFIER 2, 6 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GODFIER 2

GODFIER 2 New Member Member

11
    0
    0
    รถผมเวลาใช้งานแล้วเครื่องมันร้อน รอบเครื่องยนต์มันจะค้างและลงช้ามาก จะทำอย่างไรดี
    ผมอยากรู้จัง ว่ามีใครมีประสบการณ์บ้าง แนะนำด้วยครับ
    ขอบคุณครับ

2. bootrunner

bootrunner New Member Member

211
    5
    0
    สายคันเร่งมันฝืดหรือเปล่าครับ ลองติดเครื่องแล้วเปิดฝากระโปรง ลองใช้มือโยกที่แขนเร่งดูครับว่าเร่งเบาปกติไหมถ้าปกติก็เปลี่ยนสายคันเร่งเส้นเดียวจบ

3. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48
    ผมก็เพิ่งเปลี่ยนสายคันเร่งเองครับ

อาการของผม วิ่งไปสักพักใหญ่ๆ พอถอนคันเร่ง รอบเครื่องไม่ลงเลยครับ รอบค้างอยู่ที่ประมาณ 2500 รอบ

ผมใช้วิธีกระแทกคันเร่ง (กดแบบถากๆ) แล้วปล่อยให้มันเด้งกลับเอง หายครับ หายแปร๊บเดียว เดี๋ยวสักพักก็เป็นอีก

ลองกระแทกคันเร่งดูเหมือนผมนะครับ ถ้าหายก็ฟันธง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้