++ Driving Trip - เกาะช้าง ++

การสนทนาใน 'Food & Travel' เริ่มโดย TETAE FOR LIFE, 10 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TETAE FOR LIFE

TETAE FOR LIFE New Member VIP

335
    16
    0
    กล้องดิจิตอลนะครับ คนถ่ายก็ไม่เก่ง ชัดมั่งไม่ชัดมั่งเน้อ...

รอลงเรือ

อดขึ้นยานอวกาศเลย

ถึงแล้วว

รถถังน้อย กับ น้องจูนอ้วนดำ

หน้า Lobby

2. TETAE FOR LIFE

335
    16
    0
    บาร์น้ำ

เข้าห้องละ

3. TETAE FOR LIFE

335
    16
    0
    อ่างอาบน้ำ

ห้องอาบน้ำ

แต่งตัว

กุญแจ

4. TETAE FOR LIFE

335
    16
    0
    ระเบียง

หลับอยู่นะค้าบ

ตื่นแล้วจ้า

5. TETAE FOR LIFE

335
    16
    0
    ห้องที่พัก

หาดผมชอบเสม็ดมากกว่า ใกล้ด้วย แต่ตรงอื่นของเกาะอาจจะสวยก็ได้ ไม่รู้เหมือนกันครับ...

อันนี้ห้องแพงสุด มีแค่ 2 ห้อง Sea View เลย

6. TETAE FOR LIFE

335
    16
    0
    ขับไปกินข้าวที่บางเบ้า ดีแล้วที่ไม่เอารถถังไป อาศัยพลังคอมมอนเรลละกันนะ...

ถึงละ รสชาติอาหาร ผมรู้สึกว่าไปทางชาวต่างชาตินะ รสไม่ค่อยถูกปากผม แต่ไม่ได้แย่นะครับ

ขากลับแวะจุดชมวิวซะหน่อย เห็นเขาแวะกัน เลยเอามั่ง

7. TETAE FOR LIFE

335
    16
    0
    ส่งที่นี่ท่าทางจะถึงเร็ว...

หมดละครับ...

8. tank

tank New Member VIP

887
    31
    0
    สวยจัง ค่าห้องเท่าไหร่หรอคับ

9. TETAE FOR LIFE

335
    16
    0
    ผมไปช่วงกุมภา ประมาณ 7000 ครับ

แต่ไม่ได้จ่ายเองหรอกครับ ไม่ไหวเหมือนกัน

แต่ห้องสวยจริงครับ...

10. BRITE-BLR

BRITE-BLR New Member Member

350
    21
    0
    สวยมากก น่าไปเที่ยว

11. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    แจ๋วไปเลยครับ น่าไปสุดๆ

12. jack_rotor

jack_rotor Member Member

124
    7
    18
    เจ้าของกระทู้ถ่ายรูปสวยดีครับ

มีอีกหลายที่ในเกาะช้างที่น่าเที่ยวและราคาถูกครับ
    สนใจไปเที่ยวตราดแนะนำได้ครับ

ปล.ทางบนเกาะช้างค่อนข้างอันตรายอะครับ

13. Pooh

Pooh New Member Member

68
    11
    0
    :Dเกาะช้างกับเกาะเสม็ด อันใหนสวยกว่ากันอะคะ ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ

14. TETAE FOR LIFE

335
    16
    0
    ถ้าจากที่ผมไป ผมยังเลือกเกาะเสม็ดครับ เพราะใกล้กว่า+หาดทรายสะอาดสวย+น้ำใส ราคาพอได้ครับ

แต่เชื่อว่าเกาะช้างก็สวยนะครับ แต่โรงแรมที่ผมพักชายหาดเขาธรรมดาครับ...

15. Pooh

Pooh New Member Member

68
    11
    0
    ช่วงเวลาเดือนใหนที่น่าเที่ยวสุดคะ...เผื่อจะบุ๊คไว้ล่วงหน้า

16. jack_rotor

jack_rotor Member Member

124
    7
    18
    ขอตอบบนเกาะช้างนะครับ

ช่วงที่น่าเที่ยวก็ช่วงหน้าหนาวครับ
    ให้แนะนำช่วงเดือน มกราคมครับ น่าเที่ยวที่สุด
    แต่ช่วงนี้ราคาจะเป็น high season ราคาแพงหน่อยครับ

แต่ถ้าช่วง มิถุนายน แล้วจะเป็น low season
    ราคาจะถูกลง ถ้าจะไปช่วงนี้ต้อง ดูสภาพอากาศดีๆครับ
    ไปแล้วเจอฝนตกจะหมดสนุกอะครับ

ปล. คนอื่นอาจจะเห็นต่างกว่านี้นะครับ นี่เป็นเค่ความคิดของผมนะครับ

17. OHO

OHO New Member Member

1,619
    10
    0
    สวยครับ น่าไปเที่ยวจัง

18. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    รูปสวยมากครับ

19. TETAE FOR LIFE

335
    16
    0
    ขอบคุณครับ ที่พักสวยจริงครับยอมรับ...

20. nuno69

nuno69 New Member Member

343
    20
    0
    เคยไปที่นี่เหมือนกันครับ สวยจริงๆ

21. พัฒพงษ์

พัฒพงษ์ New Member Member

39
    1
    0
    รูปในกระทู้สวยมากๆ คับ 555 เคยไปสองครั้งแล้ว สวยเหมือนเดิม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้