ทำไงดีสัญญาณกันขโมยดังไร้เหตุผล..

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย P.Thidawan, 11 ธันวาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. P.Thidawan

P.Thidawan New Member Member

59
    0
    0
    ใครมีปัญหาสัญญาณกันขโมยดังบ้างคะ.ช่วยโทรบอกหน่อยค่ะ..
    084-1400-131 ดาค่ะ..:)

2. nice827

nice827 New Member Member

382
    0
    0
    กระจก กระโปรงท้าย ปิดไม่สนิทรึเปล่าคับ (ซันรูฟด้วย)

3. P.Thidawan

59
    0
    0
    ปิดสนิทแล้วนะคะ ไม่รู้ทำไง คืออยากจะตัดสัญญาณเสียงออกไปเลย เกรงใจเพื่อนบ้านค่ะ..

4. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    ลองดู

ก่อนจะตัดระบบถ้าให้ง่ายสุดก็ อย่าให้ประตู+ฝากระโปรงหน้าหลง ล๊อคครบ เท่านี้ก็ระบบไม่ทำงานล่ะ
    การทำงานคือประตูทั้งหมด +หระโปรงหน้าหลัง+ไม่มีการเสีบกุญแจที่คอพวงมลัย ถ้าครบคือเมื่อล๊อคจะมีการกระพริบของไฟเลี้ยวทั้งหมด3ครั้ง

ถ้าให้ไม่ยุ่งยากก็ดึงที่เปิดฝากระโปงหน้าทิ้งไว้(ไม่ต้องยกเปิด)ตอนกลางคือแล้วล๊อครถตามปกติ แล้วเข้านอนก็น่าจะตัดปัญหารบกวนชาวบ้านได้ก่อนนะ

เรื่องตัดสัญญาณ ก็ทำได้โดยการถอดฟิว หรือ เซ็นเซอร์ บนหัวคนขับออก หรือ เอาแตร์ออกก็ได้ ที่อยู่ใต้ถังพักน้ำหม้อน้ำอ่ะคับ

เดี๋ยวจะลองคิดดูให้อีกทีนะครับว่าจะทำไรได้อีกบ้าง

อาจจะมียุ่งหรือแมลงวันในรถจึงทำให้ระบบทำงานก็ได้ ควรตรวจสอบก่อนจะตัดระบบ

หรืออีกอย่างก็ รถคุณโดนบุกรุกตลอดหรือป่าว (อิอิ ล้อเล็ง) ลองทำดูครับ

โอมคับ

5. P.Thidawan

59
    0
    0
    ขอบคุณทุกคนที่ช่วยตอบ...แต่ตอนนี้ไปตัดสัญญาณที่ติดกะรถมา แล้วทำรีโมทใหม่แทนแล้วคะ..

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้