ความคิดเห็น สนามคลอง5อ่ะครับ

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย --OrM--, 5 ธันวาคม 2005

< Previous Thread | Next Thread >
  1. --OrM--

--OrM-- New Member Member

181
    4
    0
    ดูจากรถแรงๆปีนี้ วิ่งกันดีๆ สุดๆทั้งนั้นเลยนะครับเลย10ต้นๆ 10-11-12วิ นี่วิ่งกันเยอะแยะเลย เทียบกับเมื่อปีก่อนๆ ผมว่านะปีหน้ารถคงวิ่งกันแค่เลข10.*** หรือไม่ก็ 9.*** หลายคันเลยอ่ะ ผมคิดว่าแล้วต่อๆไประยะเบรคของสนามคลอง5 มันจะสั้นเกินไปรึเปล่าครับดูแล้วน่ากลัวนะเบรคไม่อยู่ข้างหน้ากำแพง แถมด้วยโค้งกลับรถต่ออีก เพราะผมว่าสนามDrag ดีๆไม่ใกล้ไม่ไกล แบบนี้คงต้องอยู่กะพวกเราไปอีกนานกับการพัฒนารถของแต่ละคันด้วย เพื่อนๆพี่ๆ คิดว่าไงครับ

2. Q_TECH

Q_TECH New Member Member

6
    0
    0
    มันน่ากลัวเจงๆ

3. Pajingo_Injec

Pajingo_Injec New Member VIP

474
    12
    0
    ถ้าต่อได้อีกหน่อยก็คงจะดีนะครับ

4. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    ระยะทางมีผล แต่รถทุกคันก็ต้องเซฟด้วยครับ โดยเฉพาะรุ่นใหญ่ๆ บังคับให้มีโลบาร์และใส่หมวกเต็มใบ

5. pop_evo

pop_evo New Member Member

54
    1
    0
    ใช่ครับ เห็นด้วย:)

6. camera_foto

camera_foto New Member Member

2
    0
    0
    เท่าที่ทราบมาความยาวของสนามคงไม่สามารถที่จะเพิ่มให้ยาวขึ้นได้ เนื่องยากว่าสุดปลายสนามนั้นเป็นคลอง ซึ่งเป็นที่สาธารณะ แต่ถ้าเลื่อนจุดสตาร์ทเข้ามาอีกหน่อยก็อาจจะมีระยะเบรคเพิ่มขึ้น แต่คงวุ่นวายน่าดู

7. KaewSaBa

KaewSaBa New Member Member

4
    0
    0
    ครับผมว่าระยะเบรคสั้นไปหน่อยครับ ยุงก้อเยอะไปหน่อย -_-'' แต่รวมๆแล้วก้อเป็นสนามที่ดีสนามนึงเลยครับ

8. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    อย่างที่ว่า ทางแก้ไข ระยะยาวคงต้องเลื่อนจุด Start ไปทางลานจอดรถให้มากกว่านี้

เพราะเท่าที่ทราบมารถที่จะวิ่ง 9 วิ ได้มีมากขึ้นเรื่อยๆ (น่ากลัวทั้งนั้นเลย)

ขนาดผมวิ่งแค่ 14 วิกว่า ยังรู้สึกเสียวๆเวลาเบรคเลย

9. Ruk

Ruk New Member Privilege

11
    0
    0
    หวังว่าจะยังมีนักแข่งร่วมแข่งไปเรื่อยๆ เฮ้อน้อยลงทุกวันๆ ทำไงดี

10. bracketia

bracketia New Member Privilege

30
    0
    0
    ถ้าอยากให้นักแข่งมาแข่งเยอะๆก็หนีไม่พ้น เรื่องเงินๆทองๆ
    1.เงินรางวัลต้องจูงใจกว่านี้ คนที่ได้อันดับ 1-3 มีเงินรางวัลอยู่แล้วแต่ อย่างน้อย ที่ 3 ต้องไม่น้อยกว่าค่าสมัคร คนที่ได้ที่4 ก็น่าจะได้ค่าสมัครคืน อุตส่าห์ถลุงรถ ฝ่าฟัน เข้ารอบ 4 คัน ชนะชิงที่ 1 แพ้ชิงที่ 3 เกิดแพ้ 2 ทีติด กลายเป็นที่ 4 .. อย่างน้อยค่าสมัครน่าจะได้คืน

2.หาวิธีจูงใจให้มือใหม่กลับมาแข่ง ไม่ต้องกลัวมือเก๋า อันนี้สำคัญ แต่ตอนนี้ยังคิดวิธีทำไม่ออก

3.ค่าสมัคร ต้องถูกกว่านี้ หรือลดไม่ได้ก็ > ดูข้อ 1

4. มีส่วนลดพิเศษ ให้นักแข่งที่ลงสมัครหลายๆรุ่น เป็น Combo set เช่น ลงสมัคร 3 รุ่น ลดค่าสมัคร 5% ลงสมัคร 5 รุ่น ฟรี 1 รุ่น หรือลด 10%

5.นักแข่งที่มาไม่ต้องเสียค่าเข้าสนาม 60 บาท ไม่มากหรอกครับ แต่อย่างน้อย ขึ้นชื่อว่ามาแข่งแล้ว ทางสนามหรือทางผู้จัด น่าจะช่วยกันสนับสนุนดูแลในส่วนนี้บ้าง เป็นขวัญและกำลังใจให้พวกเค้า
    "นักแข่งเข้าฟรี " ฟังดู ok ดี ถึงจะไม่กี่ตังค์ก็เถอะ

6.สปอนเซอร์ มีส่วนสำคัญมาก ถ้าหาสปอนเซอร์ได้มาก ทางผู้จัด ก็ไม่ต้องนำค่าสมัครมาจ่ายเป็นเงินรางวัลทั้งหมด เพราะมีสปอนเซอร์ช่วยหนุน ซึ่งเรื่องนี้เข้าใจว่าเป็นเรื่อง พูดง่ายทำยาก เพราะสปอนเซอร์หาง่ายซะที่ไหน ทำได้ขนาดนี้ก็ถือว่าทางผู้จัดและสนามก็ถือว่า ปลุกกระเเสวงการ402 mให้กลับมาคึกคักได้ดีแล้ว แต่ทุกอย่างก็ต้องมีการพัฒนา ถ้าอยู่นิ่ง หรือไม่อาศัยกระแสนี้ไปทำให้ทุกคนทีอยากมาแข่ง อยากมาดู เซ็งหรือท้อไปเสียก่อนก็น่าเสียดายครับ

11. ampmy

ampmy New Member Member

59
    1
    0
    สนามดีครับ

12. Ruk

Ruk New Member Privilege

11
    0
    0

ถูกต้องแล้วคร้าบ ถ้ามีสปอนเซอร์ใจถึงหน่อยก็จะดีมากเลยครับ ทุกวันนี้เงินรางวัลก้อจากค่าสมัครของนักแข่งมาเฉลี่ยกินกันเองซะส่วนมาก ค่าสมัครก้อ... เอาเป็นว่าน้องๆนักศึกษาที่ชอบเล่นรถแต่งรถและอยากแข่ง มีไม่กี่คนหรอกครับที่สามารถจ่ายค่าสมัครแข่งขันได้บ่อยๆ กระเป๋าแฟบพอดี ลดค่าสมัครแล้วไปเอาส่วนที่ขาดกับสปอนเซอร์เถอะครับ วงการจะได้คึกคักมากขึ้น ไม่ใช่เหงาหงอยอย่างทุกวันนี้

13. `Tao

`Tao New Member Moderator VIP

859
    11
    0
    พวกต่ำกว่า 13 วิ ลงมาเข้าเส้นก็เสียวแล้ว เวลาเบรคแต่หละคัน ตัวโก่งเลย น่าเลื่อนจุดออกตัวเข้าไปอีกน่ะได้มีทางเบรคเยอะ ๆ หน่อยอะ :D :D :D

ผมว่าน่าจะมีเกาะขั้นกลางด้วยนะครับ เพราะเวลาที่รถลงวิ่งบางครั้งอาจจะหลุดแทร็คไปชนกับคันข้างๆก้อได้นะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้