อยากทราบถ้าเครื่องcelica ใส่แก๊สแล้วจะมีผลกระทบต่อเครื่องยนต์ไหมครับ

การสนทนาใน 'Celica Club' เริ่มโดย sengbkk, 26 มิถุนายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sengbkk

sengbkk Guest

0
    0
    0
    ผมใช้ colona ท้ายโด่ง st 191 แล้วเปลี่ยนเอาเครื่อง celica 3s GTE turbo มาใส่ แล้วกำลังคิดจะไปติดแก๊ส เห็นบอกว่าประหยัดไปได้ 50 % เลยอยากถามว่า ถ้าใส่แล้ว มีผลกระทบต่อเครื่องยนต์ไหมครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

2. AMPM

AMPM New Member Moderator

252
    1
    0
    ถ้าเครื่องเดิม 5S FE มีรุ่นพี่ผมเค้าไปกิดแก็สมา ไม่มีปัญหาอะไรนะครับ ใช้งานได้ตามปกติ

ส่วน 3S-GTE นี่ ไม่แน่ใจครับ :)

แก้ไขล่าสุด: 12 ธันวาคม 2006
  3. kamonnawin

kamonnawin Member Member

266
    2
    18
    ใน ARC เล่มใหม่ มี MR2 กินแก๊สครับ เห็นว่าวิ่งไปกลับพัทยา 300 เองนะ

4. Sam Gt-R

Sam Gt-R New Member Member

4
    0
    0
    ผมติดแย้ว อ่า อืดนิดหน่อย แต่ก็ปรับได้ครับ ถ้าอยากให้มานพุ่งก็ปรับปริมาณของแก๊สเข้าไปอ่ะ ที่ร้านเค้าทำตัวปรับมาให้ ของผม 3S ge งับ ประหยัด คุ้มเลย

5. the_peeth

the_peeth New Member Member

56
    0
    0
    อยากเห็นรูป Gen 6 ติดแก๊ส ครับ

:D ติดแล้ว มันดี มะ ..3S Turbo [ ติดได้มะ มีรูป/SIZE]ประกอบ จะดีมาก :eek: :eek:

6. AMPM

AMPM New Member Moderator

252
    1
    0
    ดีจังครับ ไปติดมาเท่าไหร่ครับ :)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้