Power

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย fed, 1 กุมภาพันธ์ 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. fed

fed Guest

0
    0
    0
    Power 4โอมห์กับ2โอมห์ต่างกันยังไงครับช่วยอธิบายหน่อยครับ

2. [LeNGy~MaSTeR]

[LeNGy~MaSTeR] New Member Member

35
    2
    0
    ที่เห็นเขียนไว้ตาม spec power amp โหลด4 โอมห์คือค่าต้านทานปกติ ของลำโพงกลางแหลมทั่วไปครับ 2โอมห์ คือ บริดขับ ครับ

เอาแบบง่ายๆครับ ดูกำลังวัตต์ ของ 4โอมห์ พอครับ ถ้าขับกลางแหลม สำหรับ2โอมห์สำหรับซับ

โหลด2โอมห์ ให้กำลังเยอะกว่าก้อจริง แต่ ความเพี้ยน จะตามมาเป็นของแถมกับกำลังที่เพิ่มขึ้นครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้