Motor Expo 2005

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย Robin, 5 ธันวาคม 2005

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    เพื่อนๆๆพี่ๆๆ ไปงานกันมาแล้ว ประทับใจลำโพงตัวไหน หรือชุดไหนของร้านอาราย
    มาเล่าสู่กันฟังบ้างนะคับ

ส่วนงานนี้ผมก็เพิ่งไปมาวันนี้เอง ก็ไปเดินฟังมาซะเมื่อยเลย ได้ฟังลำโพงที่ไม่เคยได้ฟังหลายตัวอยู่เหมือนกัน แต่สำหรับชุดที่ประทับใจคงยังไม่มี เพราะว่ายังไม่มีแผนที่จะติดตั้งชุดใหม่เลย ยังไงสำหรับคนที่ยังไม่ได้ไป ก้แนะนำให้ลองไปดูนะคับ มีร้านชั้นนำมากมาย รวมทั้งมีลำโพงราคาแพงๆๆหลายๆๆตัวให้ฟังคับ ผมได้ถ่ายรูปมานิดหน่อยเดี่ยวจะให้ดูวันหลังนะคับ

สำหรับคนที่กำลังมองหาเครื่องเสียงชุดใหม่ ผมว่าในงานนี้ท่านๆๆน่าจะไม่ผิดหวังนะคับ เพราะว่าแต่ละร้านเห็นโปรโมชั่นกันสุดขีด หลายๆๆชุดน่าสนใจมาก คงจะเลือกได้ไม่ยากนักคับผม แต่ถ้าจะให้แนะนำ ตอนนี้ผมว่าตัวที่กำลังมาแรง และมาใหม่ หลายๆๆร้านเริ่มตีตลาด ลองไปฟัง BOSTON S60 ดูคับ คู่ล่ะราวๆๆ 7500 เสียงเกินราคาคับผม ยิ่งได้แอมป์ดีๆๆ เสียงก็ดีขึ้นไปอีกคับ

2. Robin

1,612
    45
    0
    ค้นนี้ได้ถ้วย IASCA

Sinfoni + Rainbow ref

3. Robin

1,612
    45
    0
    Amp Mcintosh จาก Suchart Sound

4. Robin

1,612
    45
    0
    ตามด้วย ฟร้อนซ์ Mcintosh 406 จาก Suchart Sound เช่นเคย

5. Robin

1,612
    45
    0
    Civic 3 Door ที่ดูแตกต่างไปจากคันอื่นๆๆ จาก PTJ Salon ของเฮียประวิทย์

6. Robin

1,612
    45
    0
    Helix A4 มีน้ำวิ่งหน้าแอมป์ ตระการตามากๆๆ จำไมได้ว่าจากร้านอาราย

7. Robin

1,612
    45
    0
    คันนี้ IASCA เช่นกาน จาก Rocket Sound

Sinfoni + Rainbow Ref

8. Robin

1,612
    45
    0
    คันนี้จาก Rocket sound อีกคัน
    ลำโพง MMATT Pro + Amp MMATT ขับซับของ Rainbow
    ใครว่าลำโพง MMATT เสียงไม่ดี ได้ฟังมาถึงอึ้ง

9. Robin

1,612
    45
    0
    ลืมรูป

10. $iE

$iE New Member Member

59
    2
    0
    พ้มชอบเนื้อเสียงของ toyota landcruiser อะฮะ สุดยอดมากๆ ชัดเจนทุกอณู

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้