คูเป้ใส่ DC2 หรือDC5 ได้ทั้งสองอย่างเลยหรอครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย adda_black, 1 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. adda_black

adda_black New Member Member

48
    0
    0
    ใครมีรูปขอดูจักขอบพระคุนมากคับ
    ถ้าใส่ได้ทั้งสอง อันไหนดูดีก่าคับ

2. Golf_Za

Golf_Za Member Member

398
    13
    18
    ใส่อะไรหรอครับ

3. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    ตั้งคำถาม อย่าเข้าใจคนเดียวจิ :D

4. ^YimmY^

^YimmY^ New Member Member

231
    3
    0
    คือเอาหาง dc2 หรือ dc5 มาใส่ coupe ใช่ใหมครับ

5. jeffrykub

jeffrykub New Member Member

340
    1
    0
    น่าจะหมายถึงล้อละมั้งคับ

6. OM MUGEN

OM MUGEN New Member Moderator

1,768
    8
    0
    น่าจะหมายถึงหางหลังมั้งครับ ไม่น่าจะเป็นล้ออ่ะ เพราะล้อ DC2 มัน 4รู 114 DC5 มัน 5 รู 114 อ่ะครับ ถ้าเป็นหางหลังก็ใสได้แต่DC2 อ่ะครับแต่ต้องสไลด์รูหน่อยถ้ามีสปอร์ยศูนย์มา DC5 เคยวัดรูสึกมันจะกว้างเกิน

7. adda_black

48
    0
    0
    อ๋อ โทดทีคับ หมายถึงหางน่ะคับ
    ใส่DC2 ได้อย่างเดียวใช่ไหมคับ
    ขอบคุนทุกคนคับ
    แล้วอยากถามอีกอย่างว่าที่เราเห็นคูเป้ใส่ล้อDC5นี่ต้องมีอแดปเตอร์ด้วยใช่มั้ยคับ
    แล้วของก๊อปกับแท้นี่ ดูอย่างง่ายๆๆยังไงคับ

8. OM MUGEN

OM MUGEN New Member Moderator

1,768
    8
    0
    เค้าไม่ได้เรียกอแดปเตอร์ครับเค้าเรียกสเปเซอร์อ่ะ แต่ต้องเปลี่ยนดุมเป็นดุมของ EK9 ก่อนนะครับเพราะล้อ DC5 เป็นห้ารูคือกันครับ ต้องหนุนสเปเซอร์ซักห้ามิลอ่ะครับจะสวยมั่กๆ

9. adda_black

48
    0
    0
    พอทราบราคาของ สเปเซอร์ป่าวคับ และเปลี่ยนดุมใช้งบเท่าไหร่งับ :sad::sad::sad:thanks

10. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ดุม หมื่นแปด ราคา เท่านี้มานาน ไม่ลงซะที ประหยัดสุด เจาะดุมซะเลย
    ล้อ หมื่นห้า ถึง สองหมื่นห้า แล้วแต่สภาพ
    ยาง หมื่นสาม ถึง สี่หมื่น แล้วแต่เลือก แล้วแต่ชอบ

11. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    เคยเห็นเเต่หาง dc2 ใส่ คูเป้ / EK dc5ไม่เจอเลย

12. ^YimmY^

^YimmY^ New Member Member

231
    3
    0
    ถ้าจาใส่ล้อ dc5 ก็คงต้องเจาะไม่ก็หา adapter มาใส่ซึ่งไม่รู้ว่าเป็นไงครับเรื่องคุณภาพ
    ถ้าอยากใส่ก็ลองทำตามพี่ๆคือเจาะดุม ไม่ก็อยากชัวส์ก็หาดุม ek9 มาใส่เลยครับ หุหุ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้