แหล่งซื้ออะไหล่อุปกรณ์ภายในรถครับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย khunlamai, 26 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. khunlamai

khunlamai New Member Member

1,221
    15
    0
    รถ hilux tiger ปี 2001 เครื่อง 5L รถใช้มาขึ้นปีที่แปดแล้วครับ อุปกรณ์ภายในเริ่มเสื่อมสภาพ พวกหน้ากากช่องแอร์ พวกอุปกรณ์พลาสติกอ่ะครับ อยากเปลี่ยนจะหาอะไหล่พวกนี้ได้ที่ไหน ช่วงแนะนำแหล่งหน่อยครับ

2. เซียนเสือน้อยมาตอบหน่อยคร๊าบบบบบบบ

3. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    อยู่ที่ไหนอะครับเผื่อเพื่อนสมาชิกจะได้ชี้พิกัดถูก

ไม่งั้นเข้าวรจักรเลยครับ

4. ManJz

ManJz New Member Member

3,317
    23
    0
    ถ้าเลือกเอาของแท้ได้จะดีมากครับ จะทนกว่าเยอะ จะได้สวยๆ ไปอีกนาน

5. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    ถ้าแถวบ้านผมก็สาย 4 เลยครับมีทั้งของใหม่และของเก่า

6. khunlamai

1,221
    15
    0
    ผมอยู่แถวดินแดงกะรังสิตคลองสี่ครับ ขอบคุณที่ช่วยแนะนำครับ อยากรู้อีกนิดอ่ะครับ โคมไฟหน้านี่มีแบบสวยให้ใส่ไหมครับอยากเปลี่ยนอ่ะครับ ของเก่ามันหมองแล้วครับ

7. กระบะตูดดำ

กระบะตูดดำ New Member Privilege

3,739
    32
    0

ใช่คับ .... มีหลายร้านหั้ยเลือกสรรค

8. ข่วยๆ กันหน่อย HLc

9. trucking

trucking New Member Member

2,442
    29
    0
    ลองมามีตติ้ง พูดคุยกันครับ จะได้ให้สมาชิกในคลับช่วยแนะนำ

พร้อมดูรถของสามชิกในคลับ ประกอบการตัดสินใจ
    :D:D:D

10. NookNikk

NookNikk New Member Member

310
    2
    0
    ตามนั้นคับ

มามีทติ้งคับ ได้เพื่อน ได้ความรู้

11. devil_TENGU

devil_TENGU New Member VIP

5,029
    27
    0
    ไปเชียงกงประทุมวันเลยครับผมอยู่ประตูน้ำครับ

12. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    เรื่องของไฟหน้านั้น รุ่นเรานั้นไม่มีไฟแต่งคับพี่
    แต่ถ้าอยากจะแนวมากขึ้นนั้น สนใจแบบผมมั้ยอ่ะคับ
    ผมว่ามันก้อดูดี กว่าของเดิมๆ นะ

13. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ลองหาน้ำยา ป้องกันที่มี UV ดูก่อนครับ
    จัดการทา ซะ จะได้ไม่ต้องเสียเงิน มาก
    โดยปกติ ของแท้มันทน นะครับรถดูไม่น่าจะเก่าเลยครับ

14. khunlamai

1,221
    15
    0
    กระจังหน้าแจ่มดีครับเข้ากะไฟหน้าดีครับ ค่าเสียหายเท่าไหร่เอ่ย

15. khunlamai

1,221
    15
    0
    ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะครับ ท่านใดมีข้อชี้แนะคำแนะนำดีๆเชิญนะครับ พอดีตอนแรกก็อยากขายครับ รถเกียร์ออโต้มันกินน้ำมัน แต่เต้นท์มันตีราคามาใจหายครับ รถมันไม่เคยจุกจิกกวนใจเลย แค่เสียงเครื่องมันดังไปหน่อยแค่นั้นเอง กะลำบากอีตอนที่ดีเซลมันไปลิตรละ 40 กว่าบาทอ่ะครับ ใครพอจะแนะนำอู่ทำช่วงล่างเนียนๆหน่อยครับ อยากจะเช็ทช่วงล่างใหม่ซะหน่อย

16. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    แถวรังสิต น่าจะมีสองร้านนี้ครับที่ยอดนิยม

บางไผ่ ข้างคาร์ฟูร ตรงข้ามเซียร์รังสิต

อีกร้านจำชื่อไม่ได้ ข้างแม็คโครรังสิต หน้าร้านเขาจะเอา ส่วนท้ายกระบะมาวางหน้าร้านครับ

17. khunlamai

1,221
    15
    0
    คุณเก๊าครับ สองร้านนี้เป็นร้านอะไหล่หรือร้านทำช่วงล่างครับ พอดีอยู่ใกล้ๆบ้านป้าครับ

18. GAUSS

4,354
    50
    48
    ร้านขายอะไหร่ ครับเป็นที่รู้จักกันในย่านนั้นครับ บางไผ่มอเตอร์ ตลาดสี่มุมเมืองครับ

ส่วนอีกร้านผมจำชื่อไม่ได้ ถ้าได้ผ่านแถวแมคโครรังสิต ลองวิ่งเลียบ
    ถนนด้านในขึ้นไปทางรังสิตครับ ขายอะไหร่ เปิดเป็น 2 คูหา นะครับ

19. khunlamai

1,221
    15
    0
    มีใครพอทราบบ้างไหมครับ พอดีฝากล่องเก็บของตรงกลางใกล้ๆกับเกียร์ขายึดมันหัก ผาพับมันก็ขาดหลุด มีวิธีซ่อม หรือหาอะไหล่มาเปลี่ยนไหมครับ ถ้าเปลี่ยนนี่ต้องเปลี่ยนอะไรบ้างครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้