มีใครทำถังดักไอน้ำมันเครื่องเองบ้างครับ

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย jodmaru, 20 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jodmaru

jodmaru New Member Member

107
    0
    0
    เห็นแบบที่ทำจากขวดชาเขียวอ่ะครับ ไม่รู้ว่ามีวิธีทำอย่างไร

ใครทำได้ช่วยบอทีนะครับ จะลองทำเล่นๆคับ

2. Mr.Taweesit

Mr.Taweesit New Member Member

3,356
    10
    0
    สวัสดีครับ ผมใช้หม้อลมเสริมของไมตี้ 2 ลูกมาตัดประกบกันแล้วเชื่อมทำท่อทางเข้า-ออกใหม่ เพราะที่มีขายใบมันเล็กครับ
    อีกอย่างก็หม้อลมเสริมของ ดีแม็กซ์ตัวเก่าก็น่าสนครับ

3. jodmaru

jodmaru New Member Member

107
    0
    0
    ได้แล้วคร้าบบ ต้นแบบผมเอากระป๋องโก๋แก่ทำ ใช้ได้ดีเลยครับแต่ต้องคอยดูในกระป๋องอย่าให้น้ำมันมันมีเยอะครับ

4. พี่จ๊อดถ่ายรูปจริงมาชมหน่อยสิครับ หิหิ...

5. astina2

astina2 New Member Member

368
    0
    0
    ีupๆๆๆๆๆๆๆ

6. elmo

elmo New Member Moderator VIP

2,175
    3
    0
    up up

7. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    อยากเห็นๆๆๆๆ

8. BuGI_GT

BuGI_GT Active Member VIP

3,217
    11
    38
    ใช้แบบบ้านๆก็ใช้ใส้กรองเบนซินรถมอเตอร์ไซด์ แบบใสๆ ใส้หยาบๆหน่อย

ขนาดไม่เล็กจนเกินไป ใหญ่กำลังดี
    :D

9. ICE SHOP

ICE SHOP New Member Member

566
    6
    0
    ++++++++++++++++++

10. payayam

payayam New Member Member

702
    13
    0
    อยากเห็นรูบคับ อยากลองทำบ้าง

11. P.Komson

P.Komson New Member Member

3
    0
    1
    เอาไปดูเล่นๆ ก่อนเดียวว่างจะมาบอกวิธีทำให้ หรือบางท่านอาจจะดูแล้วทำได้เลยก็ได้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้