ขอสอบถามเรื่องการโอนรถจากไฟแนนท์หน่อยครับ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย singlemode, 28 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. singlemode

singlemode New Member Member

24
    0
    0
    เนื่องจากผมจะจ่ายงวดสุดท้ายและโอนรถจากไฟแนนท์ ซึ่งตอนนี้รถผมเป็นป้านทะเบียนกรุงเทพ แต่ไฟแนนท์บอกว่าต้องโอนไปเป็นป้ายทะเบียนตามภูมิลำเนา ผมเองอยากจะใช้ป้ายกทม.เหมือนเดิมและไม่มีเวลาไปทำเรื่องโอนเข้าที่ต่างจังหวัด ไฟแนนท์แนะนำให้หาใครก็ได้ที่อยู่กทม.ที่เป็นเจ้าบ้านมาเซ็นต์รับรองจึงจะได้ ซึ่งตรงนี้ผมคงหาไม่ได้ มีท่านใดพอมีคำแนะนำหรือมีประสบการณ์ในเรื่องการโอนหรือทำเรื่องแบบนี้ไหมครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 มกราคม 2009
  2. Hutch.96

Hutch.96 New Member Member

21
    0
    0
    แถวๆขนส่งก็มีคนรับจ้างรับรองให้ครับ 200 บาทมั้ง

3. pacatoon

pacatoon New Member Member

11
    0
    1
    ไปหาพวกโต๊ะที่ตั้งอยู่ตรงที่ตรวจสภาพเขาทำได้ไม่แพงหรอก(หมอชิต)

4. singlemode

singlemode New Member Member

24
    0
    0
    งั้นแสดงว่าผมต้องเอาเอกสารไปทำการโอนเองใช่ไหมครับ.....โดยที่ไม่ต้องให้ไฟแนนท์จัดการให้ใช่หรือปล่าวครับ

5. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    จริงๆแล้วไฟแนนซ์ก็ทำได้นะคับ อยู่ที่เค้าจะทำให้รึเปล่า อาจจะเพิ่มเงินให้เค้านิดหน่อยก็ได้คับ

6. Hutch_eg

Hutch_eg New Member Member

205
    0
    0

ช่าย ปกติเรื่องที่เราผ่อนหมด การทำเรื่องโอน ไฟแนนซ์ต้องเป็นผู้ดำเนินการให้ครับ เรามีหน้าที่ออกค่าใช้จ่าย แต่ถ้าทำเองก็ ไม่ยุ่งยากอะไรมากมายหรอกครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้