b16aเครื่องสะอึกครับ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย pucca_za, 28 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pucca_za

pucca_za Guest

0
    0
    0
    เครื่อง b16a ติดแก๊ส lpg เครื่องสะอึกตอนใช้น้ำมันคับอืดมากด้วย ตอนใช้แก๊สไม่เป็นวิ่งปกติดี
    อยากทราพว่ามันเป็นที่อะไรได้มั่งคับ แก้ไขยังไง

2. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    เช็คองศาไฟจุดระเบิดครับ ปกติแล้วต้องใช้คนละองศากัน ถ้าเป็น mixer คงจะปรับแล้วไม่ได้ดีทั้งสองอย่าง ต้องปรับไฟให้ใช้เชื้อเพลิงอย่างใดอย่างหนึ่งดี ยังไงลองปรับตั้งไฟอีกครั้ง ถ้าไม่ดีขึ้นต้องตรวจสอบอย่างอื่นด้วยครับ

ระบบไหนครับ หัวฉีด หรือมิกเซอร์
    แต่ส่วนหนึ่งที่เจอๆ คือจ่ายแก๊สไว้บางหรือหนาไปครับ ecuจะพยายามเพิ่มหรือลดเชื้อเพลิง(ทั้งที่ใช้แก๊ส)
    พอสลับกลับเป็นน้ำมัน เลยมีอาการแปลกๆได้ครับ
    ตั้งไฟจุดระเบิดก็ส่วนหนึ่งครับ ช่างอาจตั้งใหม่ให้เหมาะกับแก๊สตอนติดตั้ง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้