ระบบฮารดิสก์ครับ

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย TE71-Glxi, 26 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TE71-Glxi

TE71-Glxi New Member Member

9
    0
    0
    ระบบฮาร์ดิสก์ในรถยนต์ครับ
    ใช้แทน ฟร้อนเดิมครับ เก็บได้ทั้ง ภาพยนต์ และเพลงครับ
    เดี๋นวจะหารูปมาให้ดู

2. kuakling

kuakling New Member Member

9
    0
    0
    ฮาร์ดดิสก์คอมพวเตอร์นี่เหรอครับ ถ้าใช่เอามาลงหน่อยสิครับ พอดีมีฮาร์ดิสก์ ATA 80Gb ตั้งไว้ไม่ได้ใช้อยู่ก้อนนึง จะได้จัดซะ

3. TE71-Glxi

9
    0
    0
    รูปมาแล้ว ผมใช้ฮารดิสก์โน๊ตบุ๊คครับ แล้วใช้ Boxแบบ เพลเยอร์ครับ แฉพาะBox ก็ประมาณ 7ร้อยกว่าบาทครับ แล้วต่อช่อง AV เลยครับ

4. kuakling

kuakling New Member Member

9
    0
    0
    ม่ายมีจอคับ HDD ที่มีอยู่ก็ของ PC งานนี้คงได้แค่ชมเชยของท่านไปหละคับ และยอมรับ ไอเดียบันเจิด บวกอิจฉา

5. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    อย่างนี้นี่เอง

6. mosmotard

mosmotard Guest

0
    0
    0
    box player ซื้อที่ไหนอยากได้จัง จุเยอะดี

7. ToN_DeTT

ToN_DeTT Member Member

100
    1
    18
    เจ๋งดีครับ

8. WizardOnWeb

WizardOnWeb Member Member

144
    7
    18
    ถ้ารถกระเทือนเยอะๆมันจะเป็นไรป่าวครับ มันไม่มีกันสะเทือนแบบ CD อะครับ

9. TE71-Glxi

9
    0
    0
    .......2เดือนผ่านไป..........

เท่าที่ลองมาประมาณ 2เดือน ก็มีปัญหาเหมือนกัน คือ แฮ้ง ครับไม่ใช้สะดุดนะครับ มันแฮ้งจาก
    ข้อมูลเยอะไป(มั้ง)กำลังทดลองอยู่ครับ เพราะผมเคยลงแรงๆ ก็ไม่เป็นไรครับ เคยวิ่งประมาณ
    200-300โลโดยไม่หยุดพัก ก็ไม่เป็นไรครับ(ดูหนังประมาณ 2ชม.ครึ่ง)
    สรุปตอนนี้กำลังทดลองเรื่องการ แฮ้งครับ ว่ามันเกิดจากอะไร แบบว่าเปิดมามันแฮ้งเลยครับ
    ถ้าผ่านขั้นตอน ตอนเปิดนี้ไปได้ก็ ยาวครับ จนกว่าจะปิดเครื่องครับ
    ทิ้งท้าย มีข้อเสียเหมือนกัน(พึ่งรู้) มันไม่จำข้อมูลเดิมครับ ปิดแล้ว ปิดเลย เริ่มต้นใหม่ครับ
    มันเป็นแค่ Idie ครับผมก็สรรหาอะไรแปลกๆ ไปเรื่อยๆครับ
    ขอบคุณครับ

10. jodmaru

jodmaru New Member Member

107
    0
    0
    ไอเดียดีมากครับ จะลองทำตามบ้าง ว่าแต่ตัวชื่อเพลงจะอ่านเป็นภาษาไทยมั๊ยครับ และเอวีเป็นเสียงสเตอริโอป่าวครับ

11. cannabis

cannabis Member Member

62
    0
    6
    อาการที่แฮ้ง น่าจะมาจากความร้อนในตัว ฮาร์ดิส อ่ะครับ ลองเช็คเรื่องร้อนดูครับ

12. TE71-Glxi

9
    0
    0
    """

ครับความร้อนมีผลครับ แต่หลังจากที่ผมติดตั้งครั้งใหม่นี้ไม่เกิดอาการ แฮ้ง
    แล้วครับ ต่อจากแนวเดิมคือผมกำลังทดลองเอาพ่วงกับ ฟร้อนครับเพื่อให้
    มันทำงานดีขึ้น และสามารถเก็บเพลง+ภาพยนต์มากขึ้นครับ เหมือน
    ว่าตอนนี้ Alpine ทำฟร้อนที่บรรจุฮาร์ดิสก์ในตัวมาใช้แล้ว รุ่นHDA-5460
    รู้สึกราคาประมาณ 2หมื่นกลางๆ หรือ 3หมื่นต้นๆเนียแหละครับ

13. Vasuta.com

Vasuta.com New Member Member

2,184
    27
    0
    น่าสนใจมากครับ

ตัวฟรอน มันต้องรองรับด้วยหรือเปล่าครับ

14. TE71-Glxi

9
    0
    0

ก็รองรับระบบปกติครับ คือ พอร์ตUSBที่ตัวฟร้อนอะครับและมอนิเตอร์
    สำหรับแสดงผลครับ เราก็เล่นผ่านฟร้อนเลย สามารถเลือกเพลงผ่านฟร้อน
    ได้เลย แต่กำลังทดสอบการ แฮ้งอยู่ครับพอดียืมฟร้อนของเพื่อน ยี้ห้อJVC
    ครับ ผลการทดลองเบื้องต้นรู้สึก เนียนดีครับ เป็นที่แปลกตาแปลกใจของ
    ผู้พบเห็น โอกาศหน้าจะโพสภาพเพื่อแนวทางครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้