ระวังยางยี่ห้อแปลกไว้บ้างนะครับ

การสนทนาใน 'Gymkhana' เริ่มโดย Ez-Net, 27 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ez-Net

Ez-Net New Member Member

39
    0
    0
    เรื่องนี้เกิดในงาน Honda fest ที่เชียงใหม่ครับ

พี่ที่รู้จักกัน เค้าไปเปลี่ยนยางยี่ห้อแปลกนี่มา ก็เห็นว่ามันถูกดี
    ผลิตปลายปี 07 ปรกติก็ใช้งานธรรมดา เล่นจิมฯบ้าง ก็ไม่เป็นไร

ทีนี้เกิดคันลง club race กันครับ เป็นเรื่องเลย ยางปลิ้นหลุดขอบ
    จากการซ้อมรอบแรก เช้าวันเสาร์ วิ่งมาเข้ารอบที่3 วงเวียนช้าง
    สอบถามจาก กรรมการธง เค้าว่าวิ่งมาแล้ว อยู่ดีๆ ยางมันหลุดขอบ
    รถเลยแถ ขึ้นมาเกย

ดีนะครับว่ามันเกิดในสนาม มีเซฟตี้คอยหยุดรถไว้ ถ้าเกิดไปเป็น
    ระหว่างทาง ขึ้นดอย หรือ เกิดบนถนน ป่านจะเป็นไงมั่งน้อ

ใครจะซื้อก็ขอให้ตัดสินใจกันนิดนะคับ ราคามันน่าซื้อแต่...... :cry:

2. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    ลมยางอ่อนเกินไปหรือป่าวคับ

3. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    นั่นจิ มีแต่ยางแตก นี่ยางหลุดขอบ โหดมากๆ

4. Ez-Net

39
    0
    0
    ลมยาง32 พึ่งเช็คก่อนออกวิ่งเลยครับ

ไม่ได้มีเจตนามาโจมตียางยี่ห้อนี้ หรือยี่ห้อแปลกอื่นๆใดๆนะครับ

เพียงแต่อยากเตือนไว้ เด๋วจะเสียน้อยเสียยากเหมือนพี่ผมคนนี้

5. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    ยางยี่ห้อไรอะครับ น่ากลัวมากมาก

6. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    น่ากลัวเนอะ

7. Super_book

Super_book New Member Member

294
    4
    0
    บอกประเทศที่ผลิตก็ยังดีนะ

8. pomgambino

pomgambino Member Racer

799
    10
    18
  9. 3d-top1

3d-top1 New Member Member

767
    3
    0
    ..........เพิ่งเคยเห็นนะครับ.......

10. Air shifter

Air shifter New Member Member

199
    6
    0
    น่ากลัวจัง มันเกิดจากอะไรกันนี่

11. ToRo_AT

ToRo_AT New Member Member

87
    1
    0
    S _ N _ _ รึป่าว

12. Ez-Net

39
    0
    0
    :banplease: made in taiwan คับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้