สอบถาม แต่งB20a ให้แรงหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย spot, 10 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. spot

spot New Member Member

1
    0
    0
    พอดีรถผม Accord ปี88 ครับวาง B20A เกียร์ A/T มาครับเครื่องมันไม่เป็น V-tec ครับเลยอยากสอบถามว่า เครื่องรหัสนี้ (มันเก่าแล้ว) มันจะเอาไปประกบฝา B16 เทคใหญ่ได้รึเปล่าครับ แล้วสามารถเซ็ทโบได้ไหมครับ มีโอกาศที่จะทำไม่จบมากน้อยแค่ไหน ปล.ถ้าที่ผมยกตัวอย่างไปมันทำไม่ได้ แล้วผมสมควรจะทำอะไรกะมันดีครับ ขอบพระคุณมากนะครับที่เข้ามาตอบ

2. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    เปลี่ยนนะเปลี่ยนได้ครับแต่ท่อนล่างมันจะทนไหวหรือเปล่าไม่รู้นะครับเพราะเครื่องมันค่อนข้างเก่า

3. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ประกบฝาเทคน่าจะจบง่ายกว่าเซ็ตโบครับ :cool:

น่าจะต้องเปลี่ยนเครื่องครับ :D

4. Blackcoupe

Blackcoupe New Member Member

141
    7
    0
    Set turbo แล้วยาวแน่ครับ

5. GoogGoo

GoogGoo New Member Privilege

26
    2
    0
    ไม่น่าจะเปลี่ยนได้ ถึงขึ้นชื่อว่าเป็น B-Block เหมือนกัน แต่รูน๊อต รูน้ำมันเครื่อง รูน้ำไม่ตรงกันกับ B-Block อื่นๆ ง่ายสุดคงเปลี่ยนเครื่องครับ

6. muangta

muangta Legend (R.I.P.)

87
    0
    0
    ฝาสีอะไ รครับ สีทอง หรือสีดำ (สีดำำ จะปีใ หม่กว่า)
    เ มื่อก่อนเคยใช้ครับ ฝาดำ สมัยนั้นเครื่องรุ่นนี้จะยัดโบ กันอย่างเดียวครับ

แต่ถ้าเลือกได้ เปลี่ยนเป็นเครื่อง VTEC b16 หรือ b18 เลยดีกว่าครับ อะไหล่หาง่ายกว่าเครื่อง B20A ซึ่งหายากครัับ

7. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    อืมตามที่ข้างบนบอกละครับ

8. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    เคยเห็นเพื่อนผมมันวาง H22A

แปลงกระจาย แต่พอเสร็จก็แรงดีนะครับ

9. PowerFc By Men

PowerFc By Men New Member Member

13
    0
    0
    อย่าไปเซตเลยครับเทอร์โบ ปัญหายาว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้