ช่วยโหวดอู่ทำ honda ที่แรงที่สุดหน่อยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย papoon, 22 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. papoon

papoon New Member Member

31
    1
    0
    ช่วยโหวดอู่ทำ honda ที่แรงที่สุดหน่อยครับ

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  2. OaT_DBS

OaT_DBS New Member Moderator

538
    170
    0
    เงินเป็นปัจจัยสำคัญที่ทำให้รถแรง อู่เก่งแค่ไหนแต่ลูกค้าไม่มีเงินมันก็ไร้ค่าครับ :cool:

3. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ผมก็ว่าอย่างนั้นแหล่ะครับ "เงินคือพระเจ้า"

4. spuknic

spuknic New Member Member

501
    52
    0
    ทำแรงไม่รู้.........แต่ทำแพงอ่ะมีหลายที่ที่ไม่น่าเข้า

5. EK แปดริ้ว

EK แปดริ้ว New Member Member

484
    74
    0
    แรงสุดสงสัยจะหายากล่ะมั๊งผมว่าเอาไอ้ที่วางแล้วจบแบบทนๆวิ่งเนียนน่าจะหาง่ายกว่านะครับ

6. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    ทุกอู่เลยครับ " แรงตามเงิน"

7. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    ดูอู่ที่ราคาเหมาะสม

ทำรถมาพอประมาณ มีประสบการณ์ มีผลงาน น่าจะดีกว่าครับ

8. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    มีเงินเยอะก้อแรงมากคับ.....

9. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    เห็นด้วยกับคำว่า มีเงิน ก็แรง ตามเม็ดเงินที่ว่านลงไป บางทีอู่ที่ว่าถูก
    อย่างที่ผมเจอมา มันก็ยังไม่ได้อินวอยสักที สงสัย มันมีการจำนำอินวอยกัน
    หรือเปล่า อ้างว่าร้านขายเครื่อง เงินหมุนไม่ทัน เซ็งเลย โทรถามจนเบื่อ ๆ
    จนเราอายมันมากกว่า มันอายเรา55

หาที่ราคาพอดี ก็ยาก ส่วนใหญ่ พอเช็คราคา ก็บอก ประมาณนี้ กว่า ๆ
    ไม่บอกเน๊ด ๆ ให้เราต้องบวก ลบในใจเองทุกที แล้วก็ บานปลายไปอีกนิด
    แน่นอน

แต่ที่เห็น ก็มี อุ่ คุณ หนุ่ม แถวจรัล แต่ประกันให้น้อย 15 วันมั้ง พวก
    บี 20 บี จะวางถูกดีครับ แต่ผมก็ไม่ได้ไปวาง ที่นั่น เดี่ยวนี้เห็นมีวาง
    บี 16 เอ ด้วยนะ..........ราคาไม่แรง แต่คุณภาพต้องไปสัมผัสเอาเองนะ
    แต่ เคยดูรูปในเน็ต สภาพสวย ๆ ทั้งน๊านครับ

ยังมี วีโปร พีเรส ไดรเวอร์ปทุมวัน เป็นต้น ราคาแรง ๆ แต่จบเนียน ๆ
    หน่อย

10. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    อย่าเทียบกันเลยครับ อู่ไหนแรง-ไม่แรงกว่ากัน เพราะแต่ละอู่ก็อาจจะมีสูตรของใครของมัน ลูกค้าบางคนก็อาจจะชอบไม่เหมือนกัน มันก็เหมือนลัทธิสำนักแต่งนั้นล่ะครับ บางคนชอบ Spoon บางคนชอบ Mugen หรือบางคนชอบแรงเนียนๆ เดิมๆแบบ Type R ก็พอใจแล้ว ไม่ว่าสำนักไหนก็แล้วแต่ สุดท้ายแล้วมันก็เหมือนเป็นความเชื่อของแต่ละคนครับ

11. เอาเลยคับ ร้านไหนก้อเอา "บอกกันมั่งละกันว่าที่ไหนหน้าเข้าที่สุดดดดดด"

บอกตรงๆๆเลยคับ ว่าถ้าไม่รุจักร้านที่ทำเลย ก้อหน้ากลัว ตรงมีคนอแนะนำซะหน่อยท่าจาดีคับ

12. โบ๊ท

โบ๊ท New Member Member

440
    3
    0
    อู่ pro street 2 แถวนนครับวางแล้วจบ เครื่องอึดแน่นอน
    ของผมทำมา2ปีแล้วยังไม่มีปัญหาเลยครับ
    ลองดูครับ ไม่โฆษนาให้อู่นะครับ แตของเขาดีจริง

Dark_EK ถูกใจสิ่งนี้
  13. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0

อู่นี้สุดยอด ครับ ลองถาม ARMEK ดูครับ

14. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    ผมชอบ v-pro นะครับ คุยง่าย เป็นกันเอง เคยทำมาตั้งแต่ยังไม่มีชื่อ ,bird ยังไม่ได้เริ่มจูนรถเลยนะครับ
    จนตอนนี้ได้ข่าวงานเยอะแล้วครับ

15. ก๊วยเจ๋ง@ASIMO

ก๊วยเจ๋ง@ASIMO New Member Moderator

833
    158
    0
    เคยเข้าไปอู่ๆนึง มีเขียนแปะไว้ว่า "จนอย่ามา" คับ อ่านแล้วก็สะดุ้งดี

16. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    แรงประหยัดปรึกษา "เฮียชอว์" ด่วน.........คิคิคิ

17. EK แปดริ้ว

EK แปดริ้ว New Member Member

484
    74
    0
    คนนี้ดังจริงๆครับ

18. OaT_DBS

OaT_DBS New Member Moderator

538
    170
    0
    ภาคแรกแม่เหล็กจากนาซ่า ภาค2กลับมาพร้อมกับ "นาโนเทค" 555

19. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    555 เฮีย ชอว์ กะลังดังเลยคับ ส่วนผม ไม่อยากแรงมากเอาแบบไวร์ครบๆ เดิมๆ เครื่องสมบูรณ์ สเตปแรกๆแรก เฮด กล่อง ท่อ พอแล้วคับ

20. bom rb20det

bom rb20det New Member Member

168
    12
    0
    ของเค้าดีจริงๆ ครับ

21. nung_ek

nung_ek New Member Member

116
    10
    0
    ขอบคุณครับ

22. nung_ek

116
    10
    0
    ในความคิดเป็นกลาง ผมยกให้ น้าหยอย V PRO ครับ

23. Peter98

Peter98 New Member Member

53
    7
    0
    ถึงว่ารถป๋าหน่อย ทั้งแรงทั้งเหนียว เจอะที่ไร ตาม ม่ะทันสักที ;)

24. ก๊วยเจ๋ง@ASIMO

ก๊วยเจ๋ง@ASIMO New Member Moderator

833
    158
    0

จะแรงกันไปไหนคับเพ่55 31 นี้มาได้เป่าเพ่อาร์ม?ถ้ามาเจอกันๆๆคับ

25. Peter98

Peter98 New Member Member

53
    7
    0

ขอบคุณคับ เจ๋ง ไม่ได้เจอกันซะนาน อยากเจอ อยู่เหมือนกัน อิอิ ถ้าไม่ติดภาระอาไร VISA ที่บ้านผ่านจะไปแน่นอน คับ ...........;)

26. art ek

art ek New Member Member

17
    8
    0
    PRO STREET2 อู่นี้สุดยอดครับพี่ๆไครอยากวิ่งสัก 25 วิลองโทรมาปรึกษาครับทำมาแล้วสุดยอดๆเหมือนขับไดฮัทสุมิร่า

beer_beer ถูกใจสิ่งนี้
  27. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    อ่ อ . . . เ ห็ น รู ป ปุ๊ บ จำ ไ ด้ ทั น ที

:D :p :) :eek: :embarassed: :rolleyes: :eek: :D

28. nung_ek

116
    10
    0
    คุณอาร์มครับ หัวข้อเค้า ให้โหวด อู่ทำรถแรง ไม่ใช่ รถช้าเหมือน( เต่า) ขอบคุณนะครับ ผมจะลองเอาสิ่งที่เกิดขึ้นกะรถของคุณ ไปปรึกษาและศึกษา กะเจ้าของอู่ (คุณ ธนพล ทองเจือ) ดูว่าจะมีวิธีแก้ไขอย่างไร ทำมัยช่าง ถึงทำรถของคุณให้วิ่งได้แค่ 25วิ ขอบคุณนะครับอาร์ม

29. art ek

art ek New Member Member

17
    8
    0
    พี่หนึ่งครับโดยส่วนตัวผมนะครับผมเคารพพี่ๆทุกคนนะครับและไม่เคยคิดที่จะก้าวร้าวเลยผมก็ง่ายๆด้วยครับแต่สิ่งที่พี่กระทำต่อผมและรถผมมันเกินคำบรรยายจริงๆนะครับพี่ผมไม่อยากใช้คำว่าหลอกนะครับแต่ผมเสียความรู้สึกดีๆที่ให้กับพี่ผมหมดกับพี่ไปเกือบแสนนะครับแต่ผมก็ต้องมาซ่อมรถเหมือนเดิมถ้าพี่เป็นผมพี่จะรู้สึกอย่างไรพี่ไม่เคยรับผิดชอบกับการกระทำของพี่เลยแต่ไม่เป็นไรครับผมมันฉลาดน้อยไปหน่อยนะครับผมแค่อยากให้พี่รู้ว่าเราควรจะมีน้ำใจกับคนที่เขาไว้ใจเรานะพี่ผมรู้ว่าอู่พี่มีชื่อเสียงทำรถแรงและจบแต่สิ่งที่ผมได้รับมันตรงข้ามครับผมบอกได้แค่นี้

WiN_WiN ถูกใจสิ่งนี้
  30. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    ---------------

ตามอะไรกันครับ อยู่ข้างหน้าผมทุกที

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้