สอนถามพี่ๆเรื่องที่พักแถว จันทบุรี หน่อยครับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย PUVIGO@HLC, 8 กุมภาพันธ์ 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PUVIGO@HLC

PUVIGO@HLC New Member Member

640
    10
    0
    สอนถามพี่ๆเรื่องที่พักแถว จันทบุรี หน่อยครับ
    แนะนำที่พัก และที่เที่ยวหน่อครับ พอดีช่วงสิ่นเดือนนี้ผมจะไปพักผ่อนที่จันท ซักหน่อยไม่รู้จะพักแถวใหน มีที่เที่ยวแนะนำใหมคราบ
    ขอบคุณครับ
    คิดถึงพี่ๆ HLC จัง

2. tumcartoon

tumcartoon New Member Member

19
    0
    0
    ถ้าจะไปเที่ยวประเภททะเลก้อแถวๆหาดเจ้าหลาวคับ ไกล้กับที่พัก ช่วงนี้ไม่ช่ายฤดูท่องเที่ยวน่าจะมีห้องพักว่างเยอะแยะคับ แต่ถ้าจะเที่ยวหลายๆที่แนะนำให้หาที่พักในเมืองคับ เพราะว่าแต่ล่ะที่ส่วนใหย่อยู่คนล่ะทางกัน

3. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    มารอฟังเพื่อจะไปบ้างอิอิอิ

4. S-MTX@HLC

S-MTX@HLC New Member Member

3,043
    7
    0
    รอด้วย

5. PUVIGO@HLC

640
    10
    0
    ขอบคุณครับพี่
    พี่แมน ก็ไปด้วยกันเลยครับ
    รอทำไมพี่ไปด้วยกันเลยครับ

6. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    แอบหนีไป พักผ่อน กันอีกแล้ว

7. wat_441

wat_441 New Member Member

256
    4
    0
    เมืองจันมีที่ให้เที่ยวเยอะครับ อากาศดี อาหารอร่อย ผลไม้เยอะ ดีที่สุดในประเทศก็ว่าได้
    ทะล ก็มีหาดเจ้าหลาว อ่าวกระทิง น่าไปกว่าที่อื่น มีสะพานปากน้ำแขมหนู สะพานปากน้ำแหลมสิงห์ โอเอซิซีเวิลด์(โชว์ปลาโลมา)
    น้ำตกก็มี น้ำตกพลิ้ว น้ำตกกระทิง น้ำตกตรอกนอง และอื่นๆ
    ถ้ามีเวลา ขึ้นไปไหว้รอยพระพุทธบาท บนเขาพระบาทพลวง นั่งรถ 4wd ขึ้นเขา ที่มันที่สุดและเสียวที่สุดในประเทศ อันนี้ขึ้นตลอดวัน 24 ชั่วโมง
    แล้วก็วัดเขาสุกิม นั่งรถกระเช้าขึ้นเขา มีของสะสม และวัตถุโบราณ นมัสการพระสารีริกธาตุ หลวงปู่สมชาย
    ในตัวเมืองจัน ใกล้ๆก็มี พิพิธภัณฑ์พาณิชย์นาวี สวนสมเด็จพระเจ้าตากสิน พระตำนักเทา พระตำหนักแดง สมเด็จพระนางเจ้ารำไพพรรณี
    ร้านอาหารพื้นเมือง ก็มี ก๋วยเตี๊ยวเส้นปู ใกล้ๆโรงแรมเกษมษศานดิ์
    ร้านอาหารอร่อยๆ ต้องมาที่อำเภอขลุง ร้านพิกุล หรืออย่างได้วิวริมแม่น้ำเวฬุ ก็ๆร้านอาหารฟาร์มปูนิ่ม เป็นร้านอาหารด้วย แล้วก็เป็นฟาร์มเลี้ยงปูนิ่มส่งออกปูนิ่มรายใหญ่
    หรือไม่ก็ใกล้ๆตัวเมืองจันก็มี แถวๆท่าแฉลบ ติดริมแม่น้ำจัน
    แล้วก็มีไปเดินชมหิ่งห้อย ที่ Welu Wet land ป่าชายเลน ท่าสอน อ.ขลุง ขัยรถไปเส้นจัน-ตราด ก่อนถึงสะพานข้ามแม่น้ำเวฬุ
    ส่วนที่พัก บริเวณริมทะเลไม่ค่อยแนะนำ กลัวโจรขึ้นห้อง(เพื่อนพ่อมาเที่ยวโดนสอยกะเป๋าตังไปสองหมื่น)
    มาพักในเมือง เลือกที่พักใหม่ๆดีกว่า แต่ถ้าอยากพักติดทะเลก็ต้องเลือกดีๆปลอดภัยนิดนึง
    ในเมือง ผมแนะนำ อัญมณี แฟชั่นรีสอร์ท เป็นบ้านพักใหม่ห้องเยอะดูสะอาดดี มีแอร์ ทีวีตู้เย็น น้ำอุ่น ราคา กลางๆ ลองค้นดูในกูเกิ้ล
    แต่ถ้าหรูหน่อยก็มณีจันรีสอร์ท ราคาน่าจะแพงสุดในเมืองจัน
    พยายามอย่าเข้าโรงแรมถูกๆ ห้อง200-300บาท เพราะตอนกลางคืนดีไม่ดี จะได้ยินเสียงข้างห้อง เสียงเตียงขยับ เสียงร้องแปลก
    บางครั้ง ดีไม่ดีอาจจะเจอผีหลอก(สำหรับคนจิตอ่อน) ส่วนอาบ อบ นวด อย่าไปเข้าเด็ดขาด หมดกันไปเยอะถ้าเข้า สู้กรุงเทพไม่ได้
    ส่วนพับ ก็ มีฟริก มีไนท์คลับอีสเทอร์น แล้วก็ต่างๆ มากมาย
    มีห้างใหญ่ๆ 3 ห้าง โรบินสัน โลตัส บิ๊กซี
    เสาร์ อาทิตย์ มีถนนคนเดิน
    ตลาดพลอย มี ศุกร์-เสาร์ อาทิตย์บางร้าน

น่าจะเป็นข้อมูลที่เป็นประโยชน์ในการท่องเที่ยวนะครับ
    ผมก็จะกลับบ้านสิ้นเดือนไปงานแต่งญาติพอดี กลับช่วง29 ก.พ.-3 มีคแล้วก็ มีแพลนจะขึ้นเขา คืนวันที่2 ลงเช้าวันที่3ครับ
    มีอะไรติดต่อได้ครับชื่อ เอ็ม 0801026181 ตอนนี้เรียน ป.โท อยู่ ม.เกษตร ผ่าน เส้นเกษตร-นวมินทร์-นวลจันทร์ ตอนนี้อยู่ นวิมทร์ 74 ครับ

8. PUVIGO@HLC

640
    10
    0
    ขอบคุณครับพี่

9. Nung_111

Nung_111 Member Member

444
    5
    18
    หาดเจ้าหลาว เลยครับ สวยๆๆ ทรายขาวๆๆ เม็ดละเอียด น้ำทะเลสอาดมากๆๆสนับสนุน
    ราคาที่พักถ้าอยู่ติดทะเล ตกราวๆๆ 1500-4500 ครับ แต่ต่ำกว่านั้นก็มีครับ
    เพิ่งไปมาเมื่อต้นเดือนครับ สวยๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้