ใครรู้ช่วยตอยหน่อย

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย ning.g, 6 ธันวาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ning.g

ning.g New Member Member

9
    0
    0
    ใครเคยฟัง KICKER COMP VR CVR 10 เสียงเป็นไงบ้างคับ
    คือว่าสนใจรุ่นนี้อยู้แล้วราคาเท่าไรคับ
    ขอบคุณคับล่วงหน้าคับ...........

2. nut_vti

nut_vti New Member Member

258
    2
    0
    หนักเเละเเน่นสไตล์ ซับบู๊ อ่ะครับ เเต่เพลงช้าก็ไม่ขี้เหร่เท่าไหร่ ราคาไม่ทราบจริงๆครับ

ลองไปฟังที่ มอเตอร์โชว์ดซิครับ เห็นมีหลาคันเลยใช้รุ่นนี้อยู่ จะได้ลองฟังดู

3. gogogo

gogogo New Member Member

170
    0
    0
  4. audiofreak

audiofreak Guest

0
    0
    0
    ซับสองตัวนี้ เเตกต่างกันไม่เท่าไหร่ครับ จะต่างกันตรงที่ comp c จะเป็นเเค่วอยซ์เดี่ยว เเต่ถ้า comp vr จะเป็นวอยซ์คู่ครับ ผลที่ออกมาก็คือ ตัว vr จะได้เสียงที่หนักเเน่นกว่าครับ ส่วนในเรื่องเสียงนั้น ทางค่ายนี้ ผลิตซับออกมาในเเนวทางที่เบสลงเเน่นๆครับ โดยเฉพาะในเรื่องย่านเบสของ 10" เนี่ยเสียงของกระเดื่องกลองจะให้ความคมมาก หรือจะฟังเพลงฮิบฮอบ ก็มันส์ใช้ได้ สรุปแล้วเหมาะสำหรับคนที่ชอบฟังเเนวป๊อบร็อค หรือ modern rock จนไปถึงเเดนซ์มันๆ ครับ
    comp c10" สนนราคาที่ประมาณ 9000 บาท และ comp vr10" ประมาณ 12000 ครับ สนใจ ติดต่อ transonic 089 778 7609 ยินดีให้คำปรึกษาทุกกรณีครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้