มีใครเล่น Final Fantasy XI online มั่งไหมครับ?

การสนทนาใน 'Game & Hobby' เริ่มโดย ShauN, 5 ธันวาคม 2005

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ShauN

ShauN New Member Member

8
    0
    0
    พอดีเล่น อยู่ครับอยากรู้ว่า มีเล่นกันเยอะไหม
    เคยเจอคนไทยใน เซิฟเว่อร์ ผมคนเดียวเอง Y_Y เล่นมาปีกว่าแระ
    มีใครเล่นมั่งคับ รายงานตัวด้วย:D

ป.ล. ถ้ามีใครสนใจจะเล่นบอกได้ครับ ยินดีให้ข้อมูล และ คำปรึกษา + สถานที่ซื้อ(ในไทย)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 ธันวาคม 2005
  2. Gorillaz

Gorillaz New Member Member

37
    0
    0
    อยากเล่นครับ แต่หาซื้อแผ่นไม่ได้เลย

3. ShauN

8
    0
    0
    ถ้า เอาบอกได้ครับ ราคาไม่ เอากำไรเลยครับ ไม่เกิน 800 บาทครับ สั่งได้ครับ (กำลังจะมีเพื่อนมาจาก นอกมาเที่ยวคับ) จะได้ฝากเค้า ซื้อมาคับ

หรือ ไปหา ซื้อ เองได้ครับ ร้านเกมส์ชั้น 3 มาบุญครองเค้ารับสั่งซื้อ อยู่ครับ แต่ผมจำไม่ได้ว่าร้านอยู่ตรงไหรแน่ ๆ เดินเองยัง งงเลย หุหุหุ (วันก่อน ไปเจอมา 2 ชุดคับวางขายอยู่)

4. ShauN

8
    0
    0
    เอาไว้จะ ไปเดินดูใหม่แล้วเอามาโพส บอกนะครับ เรื่องร้านที่เค้า ขาย หงะครับ
    แต่ราคานี่ที่ร้าน ประมาณ 1200 + อะครับฝากเพื่อนซื้อคุ้มก่า

5. jay chou

jay chou Guest

0
    0
    0
    ข้อทราบรายละเอียดหน่อยครับ สนใจจะเล่นเหมือนกัน อยากรู้ว่าเล่นผ่านคอม ต้องการอะไรมั่ง ค่าเล่นเท่าไหร่ แล้วต้องเสียรายเดือนเท่าไหร่อะครับ

ขอบคุณมากครับ

เมลล์มาได้ครับที่ [email protected]

6. anubong

anubong New Member Member

368
    2
    0
    จริงๆ แล้วผมคิดว่าเป็นเกมออนไลน์ที่ดีที่สุด แต่ไม่รู้จะเริ่มยังไงดี ว่างแล้วช่วยแนะนำเป็นขั้นตอนด้วยนะครับ

7. ShauN

8
    0
    0
    ครับผม.... ผมนานๆ มาตอบที ถ้า อยากรู้ ไวๆ เมล์ถามได้ที่ [email protected] ครับ
    มีเล่น ได้ 3 วิธีครับ
    1 Computer
    2 X-Box
    3 PS-2
    ถ้าเล่นผ่าน วิธีเครื่องเล่นเกมส์ ต้อง ซื้อ อุปกรณต่อ เน็ต เพิ่มครับ ไม่ทราบราคาเท่าไหร่ แต่ มีข้อดีตรง พูดคุย กะคนในปารตี้ได้เลย ไม่ต้องพิมพ์
    และ เกมส์จะขายมาแบบ เป็น Harddisk 20G ครับ เอามาต่อ แล้วก้อจะอับเดตใหม่เรื่อยๆ จาก harddisk ที่เราซื้อมา
    .......... เล่นผ่านเครื่องคอม ฯ ใช้แผ่นใครก้อได้ครับ หรือ จะซื้อ เองก้อได้ แต่ปัญหาอยู่ที่ ID ที่ใช้เล่นครับ สนน ราคาก้อ ประมาณ 25 USD ครับ (คูณตามค่าเงินบาทเองครับ)
    ID หาซื้อได้ตามเวปครับ พวกที่เลิก เล่นจะขายทิ้งกัน (แต่ไม่แนะนำ มีหลายเหตุผล ครับ รวมไปถึง เพื่อน เก่าๆ ของเจ้าของ ID เก่าด้วย)
    ถ้าจะซื้อ ID ใหม่ผมหาให้ได้ครับมันมาพร้อมแผ่น ด้วย

มีหนังสือ ให้ยืมเริ่มด้วยครับ แต่ถ้าอยากได้เป็นของตัวเองก้อ เล่มละ ปะมาน 35 USD ค่อนข้างมะประโยชน์สำหรับคนเพิ่งเริ่ม (ภาษา อังกิดล้วนคับ) ถ้าจะเล่นจิงๆ ผมไปเทรนให้ ช่วงแรกๆ ก้อได้คับ ฮฺฮฺ

8. ShauN

8
    0
    0
    ตอนนี้ กำลังรวบรวม ข้อมูลทำ เวป เป็นภาษา ไทยอยู่ครับจะได้ ให้คนไทยมาใช้ เวปนี้กัน
    เล่นอยู่ นานเจอแต่ ฝรั่ง อยู่เมืองไทย ไม่เคย เจอ ไทยจิง ๆ เล่น เลย (หรือผมโชคร้ายเองนี่?)
    อยากเล่นโทร มาถามขอ้มูลเพิ่มได้ครับ 01-8825991

อืมลืมบอกไปว่า รายเดือน อยู่ ที่ 12 USD ต่อเดือน ไม่จำกัดเวลาเล่น
    ถ้า สร้างตัวละครเพิ่ม เสีย อีก ตัวละ 1.5 USD ต่อเดือน
    จ่ายผ่านบัตรเครดิตครับ ธนาคารไร ก้อได้
    บัตร เดบิต จากธนาคาร เมืองนอกก้อใช้ได้ ( Debit บ้านเราใช้ไม่ได้คับ)

9. kochie

kochie Guest

0
    0
    0
    สวัสดีครับ ลองเข้าไปหาเพื่อน ที่ เว็บนี้ดิคับ

คนไทยด้วยกันทั้งนั้น

มีคนเล่นใหม่ๆเพิ่มขึ้นบ้างคับ เดี๋ยวนี้

server titan อยากให้คนไทยมารวมกัน server เดียว

คนยิ่งน้อยๆอยู่

http://www.gamer-gate.net/index.php?a=bbs&b=list&gid=11

10. Machupichu

Machupichu Guest

0
    0
    0
    คนไทย Server Carbuncle

ดีครับๆ

หาคนไทยเล่น server "Carbuncle" ครับ ถ้าใครสนใจเมลมาที่ [email protected] นะครับ จะจัดส่ง worldpass ให้ Linkshell ชื่อ RoyalTaruSociety เปน Tarutaru ทุกคนครับ

11. jomkuneo

jomkuneo New Member Member

27
    0
    0
    น่าเล่นดีแฮะ

12. ValenTine[using]

ValenTine[using] New Member Lady Member

11
    1
    0
    print screen shot มาให้ดูหน่อยจิคะ อยากเห็งจังเยย อยากลองเล่นดูด้วยง่า เพราะเล่นแบบออฟไลน์มา เลยอยากลองแบบออนไลน์ค่า มันจะเหมือนกันมั้ยเนี่ย

13. มีอยู่หรอ-*-

ก็อยากเล่นอยู่อ่ะนะแต่กลัวมานเติมตังอ่าดิเล่นแล้วกลัวไม่รุ่งด้วยแล้วมานเติมตังป่ะ
    -*- เง้อๆ

14. AodIndeed

AodIndeed New Member Member

74
    0
    0
    รายเดือนแพงเนอะ แต่เกมตระกูล ไฟนอลนี้ บอกได้ว่าคำเดียว่าสุดยอด
    ไม่มีเชิฟเถือนบ้างหรอ . . .

15. Machupichu

Machupichu Guest

0
    0
    0
    World Transfer Service

ใครไม่อยู่ใน Titan มาใช้ World Transfer Service ย้ายไปอยู่ Titan กันเหอะ

ตอนนี้เราอยู่ Carbuncle กำลังจะย้ายไปละ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้