พี่ๆ FF DRIFT CREW ช่วยดูให้หน่อยครับ

การสนทนาใน 'FF Drift CREW' เริ่มโดย NicKen, 4 ธันวาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NicKen

NicKen Member Member

37
    0
    6
    รถผม มิตซู colt ff โช้ค-สปริงหน้าเดิม ด้านหลังเปลี่ยนสปริงแข็งกับค้ำโชคหลัง ด้านหน้าเปลี่ยนยางมาใหม่เป็น โยโก ด้านหลังเป็นยางสลิคเก๊ (ดอกมันโล้นน่ะ) เครื่องเปลี่ยนเป็นอะไรจำไม่ได้รู้แต่ 1500ซีซี คาบูเรเตอร์ บนฝาวาล์วมีคำว่า cyclone แปะอยู่อ่ะครับ อยากรู้ว่าจะสามารถดริฟต์ได้ไหม แล้วต้องทำอะไรเพิมบ้าง (ยกเว้นซื้อใหม่ เป็นรถมรดกอ่ะครับ) ขอบคุณครับ

2. hippo_sleek

hippo_sleek New Member Moderator VIP

449
    5
    0
    ได้ครับ ช่วงล่างด้านหลังแข็งกว่าด้านหน้าแบบนี้เข้าทางเลยครับ ยิ่งมีค้ำหลังด้วยแล้วยิ่งช่วยให้ท้ายออกง่ายขึ้นไปอีก ถือว่าตามสูตรเลยครับ :)
    เรื่องเครื่องนี่ไม่แน่ใจว่าที่บอกมานั้นรหัสไหน แต่ถึงจะแค่ 1500 C.C. ก็พอจะไปไหวครับ เพราะได้ตรงตัวรถน้ำหนักตัวเบา :D
    อ้อ ยางหลังน่าจะเปลี่ยนหน่อยก็ดีนะครับ ถึงการที่ยางไม่มีดอกจะช่วยให้ออกง่ายขึ้น แต่กลัวระเบิดแทนน่ะครับ หายางมือสองมาใส่ก็ได้ :cool:

3. RETRO SPEC

RETRO SPEC New Member Moderator VIP

854
    24
    0
    เครื่องคาร์บู เล่นได้ ครับ แต่มันอาจจะ แรงน้อยไปซักหน่อย ถ้าหาเครื่องหัวฉีด มาลงได้ ก็จาดีมากๆ ที่นี้ก็อาจจะ จะมีแรงดึงรถออก จากโค้งได้ ดีกว่าเดิใลยล่ะ ครับ

4. Tee@Abuser

Tee@Abuser New Member Member

740
    29
    0
    เล่นได้ครับผม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้