สอบถามปัญหาเรื่องโช๊คหลังครับ

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย pickup-j power, 20 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pickup-j power

pickup-j power New Member Member

8
    1
    0
    ตอนนี้ผมใช้ Accord Gen 2 ปี 1984 อยู่ครับ ปัญหามันมีอยู่ว่าโช๊คหลังมันรั่วเคยซ่อมแล้วหลายครั้งแต่ก็ยังไม่หาย เลยอยากจะเปลี่ยนใหม่ อยากทราบว่านอกจากของ Standard แล้ว เราเอาโช๊คของ Gen ไหนและปีไหนใส่แทนได้บ้างครับ ขอบคุณครับ :teeth:

nong_acc88 ถูกใจสิ่งนี้
  2. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    ตัว 84 นี่หน้าตายังงัยครับ ไม่แน่ใจใช้ ของ 88-89 ได้หรือป่าว

3. AK ReGenT

AK ReGenT New Member Member

69
    3
    0
    ถ้า ช่วงล่างเหมือน 88 นะครับ ใช้โช๊ค AC 90+94ได้ครับ แต่มันสั้นกว่า ช่างจะต่อขาด้านล่างเพิ่มให้ครับ

4. Aui_Acc88

Aui_Acc88 New Member Member

2,164
    10
    0
    ขา อะไรอ่ะเอก อิอิ

มีรูปประกอบอ่ะป่าวอ่ะ

5. pickup-j power

pickup-j power New Member Member

8
    1
    0
    หน้าตามันคล้ายๆปี 88 เหมือนกันครับแต่จะเหลี่ยมๆกว่าและแตกต่างกันตรงที่ เวลาเปิดฝากระโปรหน้ามันเปิดขึ้นเหมือนของ BMW คือต้องยกฝาจากทางด้านกระจกหน้าครับ ซึ่งมันไม่ค่อยเหมือนกับรถทั่วๆไป

เด๋วจะพยายามลงรูปให้ดูน่ะครับ

6. THUM AC 89 MOVE

THUM AC 89 MOVE New Member Member

283
    5
    0
    Cusco กระบอกทอง

ต้องนี่เลยครับ Cusco กระบอกทองหนึบสุดๆ

7. kikaboo

kikaboo New Member Member

492
    6
    0
    ใครพอรู้ราคาโช๊ค รายงาน ให้ฟังบ้างนะคับ ........

8. cesar88

cesar88 New Member Member

73
    2
    0
    งานนี่ต้องอาศัยแปลงเอาอย่างเดียวคับ เพราะโชคเดิม 84 จาใหญ่มาก เอาของ 88 มาก้อใส่ไม่ได้คับ แนะนำคือให้หาโชคของ tein มาแปลงใส่ เพราะตอนนี้รถรุ่นพี่ก้อกาลังทำอยู่เหมือนกาน(แกก้อใช้ 84) แปลงใกล้จาเสร็จแล้วทั้งหน้าและหลังใช้ของ tein ทั้งสี่ต้นเลย ถ้าสนใจจาทำโทรมาสอบถามได้เลยคับ 081 355 1942 หนุ่มคับ

9. THUM AC 89 MOVE

THUM AC 89 MOVE New Member Member

283
    5
    0
    โช๊ค Tokiko + สปริง Ground Control

โช๊ค Tokiko + สปริง Ground Control

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้