พี่ๆคับรถผมขับแบบนี้มาสองปีล่ะ เบื่อล่ะกับอาการนี้ ติดเครื่องเดินเบาไม่เป็น...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย ซ่ง ปู้โล่, 6 สิงหาคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    พี่ๆคับรถผมขับแบบนี้มาสองปีล่ะ เบื่อล่ะกับอาการนี้ ติดเครื่องเดินเบาไม่เป็น พอเปิดแอร์เครื่องซะอึกเดินไม่เลียบ เวลาออกตัวจะกะตุกต้องเลียคลัชช่วย พอขึ้นเนินหรือขึ้นเขา จะกะตุก เหยียบคันเร้งลึกไม่ได้กะตุกเลย ปิดแอร์ก็เป็น เปิดแอร์เป็นหนักกว่า ต้องเปลี่ยนเกียร์ อยากขอคำแนนำหน่อยคับ ต้องเปลี่ยนรึทำไงป่างคับ nv เครื่อง GA16 หัวฉีด คับ

1. อาการเหมิอนเป็นที่ไฟจุดระเบิด คอยล์ จานจ่าย สายหัวเทียน หัวเทียน

2. ผมเปลี่ยนหัวเทียนใหม่ไปอาการหายไปสัก10กีโล ก็กลับมาเป็นใหม่คับ ไปหาช่างก็บอกซิลจานจ่ายรั้วเปลี่ยนแล้วก็ไม่หายคับ

3. คือต้องเปลี่ยนหมดที่ว่ามาเลยป่าวคับ

4. สายหัวเทียน จ่ายคอลย์ สภาพเป็นไงคับ เคยเปลี่ยนมานานหรือยัง

5. ยังไม่เคยเลยคับ เอามา3ปีเปลี่ยนแต่เทียนคับ

6. อยู่แถวไหนครับ ถ้าสะดวกไปสระบุรีให้ พี่ จำรัส เหล่าพล เขาดูให้

7. เพดบูร คับ

ขอบคุณคับ วันไหนว่างเดียวไปหาคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้