พี่ๆครับรถผมมีอาการสั่นตลอดเวลา รู้สึกว่าจะเป็นฝั่งขวาครับ ไปทำลูกหมากมาก็ไม่หาย...

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย ภาณุ การยาง, 26 มกราคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
    พี่ๆครับรถผมมีอาการสั่นตลอดเวลา รู้สึกว่าจะเป็นฝั่งขวาครับ ไปทำลูกหมากมาก็ไม่หาย ลองเปรี่ยนล้อก็ยังไม่หายอีก พี่ๆว่ามันน่าจะเกี่ยวกับอะไรครับ ผมสงไสว่าเพราหัวในจะมีส่วนป่าวครับ u12 เครื่องsr20

1. สั่นแบบไหนหละครับ ที่พวงมาลัย หรือ สั่นที่ไหน ตอนวิ่งที่ความเร็วเท่าไร

2. รู้สึกว่าจะเป็นช่วงชุดล้อหน้าขวา สั่นแรงตอนออกตัว พอรถวิ่งไปซักพัก ก็สั่นน้อยลง แต่ก็ยังสั่นยุตลอดคับ

3. Yingyos Sookchai

Yingyos Sookchai Guest

0
    0
    0
    ไปร้านตั้งศูนย์ล้อ.... ให้เค้ายกรถลอย แล้วก็โยกล้อดูครับ

4. ยกรถขึ้นล้อแน่นมากครับ ตั้งศูนย์ไปสองทีก็ยังไม่หายครับ ตั้งครั้งแรกเปรี่ยนลูกหมาก แล้วไม่หาย ก็เลยไปเปรี่ยนย่งหุ้มแล็ก แล้วก็ไปตั้งสูนอีกรอบก็ยังไม่ดีขึ้นครับ

5. Yingyos Sookchai

0
    0
    0
    ดู Bush ปีกนก หรือยังครับ

6. ปีกนกมันคดหรอคับพี่

7. เราจะเช็คยังไงครับ

8. เราจะเช็คดูยังไงคับพี่

9. ตาม ที่พี่โต้งแจ้ง อะครับ บูซ ปีกนก ไง

10. ใช้มือ ขยับล้อไม่รู้หรอกครับ

11. นี่เลย ยืนมองล้อ แล้วให้เพื่อนขับรถเรา และออกตัวดูว่าล้อขยับเลื่อนหน้าหลังฟรือไม่

12. Yingyos Sookchai

0
    0
    0
    หรือไปที่ร้านตั้งศูนย์ ให้เอารถขึ้นสะพาน แล้วเอาเหล็กงัดยาง งัดปีกนก ดู bush ปีกนกว่าขาดไหม ก็ได้ครับ

13. ผีเข้า ครับ ... เเบบนี้เคยเป็น ผีปีกนกครับ ... รีบหาอาจารยดีๆมาไล่ออกนะ ไม่งั้น .....

14. ขอบคุนทุกคำเนาะนำดีๆจากพี่ๆนะคับ

15. นอนดึกนะ พี่ เหมือง

เปรี่ยนแล้วไม่หายคับพี่ ลูกยางแท่นเครื่องมีผลป่าวคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้