มี๊งานเข้าา มีงานเข้าาา อาการเริ่มหนักขึ้นทุกวันครับ เพลาขับดัง...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Chanapume Khantahut, 8 สิงหาคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    มี๊งานเข้าา มีงานเข้าาา อาการเริ่มหนักขึ้นทุกวันครับ เพลาขับดัง ตอนนี้ดังตลอดเวลาแล้วครับ แต่ก่อนดังๆหายๆ พยายามหาทางซ่อม เเต่ไม่ได้เลยปล่อยไว้ก่อน อยากรบกวนชี้เป้าร้านซ่อมเพลาขับให้ทีครับ อาการ -สันนิษฐานว่าเสียงมาจากหัวเพลาขับตัวยาว ด้านหัวใน ข้อมูลของเพลาขับ -เนื่องจากเกียร์ชุดนี้ร่องเฟืองเพลาขับไม่เหมือนตัวอื่น จึงต้องใช้วิธีตัวต่อเพลา โดยเอาหัวเพลาขับที่ติดมากับเกียร์มาตัดต่อกับเพลา R11 เดิมที่ผมใช้อยู่ ปัญหา -เปลี่ยนหัวเพลาไม่ได้ เนื่องจากเฟืองเพลามันไม่เหมือนกัน -เปลี่ยนทั้งเส้น ก็ไม่ได้อีก เพลาก็ไม่รับกันอยู่ดี ตอนนี้คิดไม่ออกครับว่าจะทำอย่างไร ตอนเเรกก็ว่าจะปล่อยๆไป แต่มันดังขึ้นเรื่อยๆ และตอนนี้ดังตลอดเวลาแล้วครับ ขับไปไหนไกลๆก็เสียว เลยไม่รู้จะแก้ยังไงดี รึผมต้องเปลี่ยนเกียร์เลยดีไม๊ครับ... 555 ถ้าเปลี่ยนอีกก็ลูกที่ 4แล้วนะ..

1. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
    เตด อิอิอิ

2. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
    เอาเกียร ออก

3. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    เกียรเต็ดหาเพลาลำบาก ไม่ได้จริงๆคงต้องยกเกียรลูกที่ 5 เเล้วละมั้งน้องท๊อป

4. CVT M6 ครับ ส่วนฟันผมไม่ทราบ ว่ากี่ฟัน ปกติจะต่างกันที่ฟันหรอครับ ผมคุ้นๆว่าตอนที่ช่างใส่ เห็แกว่ามันต่างกันที่ความยาว

5. เกียร์ของเครื่อง SR20 VE ครับ CVT M6

6. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    สั้นกว่ากันเยอะเลยท๊อป

7. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    ลองถามร้านนี้ดูรึยังท๊อป ร้านแถวบ้านพี่เลย

8. ของผมเห็นว่าใส่กับ cvt ทั่วไปไม่ได้ เห็นว่าเพราะเป็นเกียร์เต็ด เลยต้องตัดต่อเอาครับ

9. Apichat Uttrapun พี่เอครับ ในรูปนัั้นเพลาขับ ของอะไรบ้างครับ

10. CVT M6 ครับ แต่ช่างบอกเป็นเกียร์เต็ด

11. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    ร้านเขาขายทุกรุ่น ของใหม่ทั้งเส้น รับบิ้ว ด้วยคับ

12. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    แต่ให้ดีคงต้องเอาตัวอย่างมาให้เขาดูด้วยละพี่ว่า

13. คือ ผมก็ไม่เเน่ใจว่ามันใช่เต็ดหรือเปล่า เพราะยังไม่เคยรู้ว่ามี CVT เต็ด แต่ที่รู้ๆ คือผมใช้ CVT M6 มาก่อนหน้า แต่เกียร์พัง ผมเลยเปลี่ยนลูกใหม่ พอเปลี่ยนลูกใหม่ ก็ใส่กับเพลาเดิมไม่ได้ เลยต้องเอาไปตัดต่อครับ

14. พี่เอ เพลาผมมันตัดต่อมานะ มันจะมีขายหรอครับ ไอขนสดแบบนี้

15. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    หรือลองโทรคุยดูก่อนก็ได้ท๊อป

16. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    มันดังหัวนอกหรือหัวใน

17. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    ถ้าหัวนอกก็เปลี่ยนได้เลยนิ ถ้าหัวในเข้าเกียรของท๊อปมันจะยาวกว่าเพลา sr ปกติ

18. อ่อ รับซ่อมด้วย ผมก็ว่า เคสผมคงต้องซ่ออย่างเดียว เปลี่ยนใหม่ไม่น่ามีเเน่ โอเคครัชช เด่วลองโทรไปถาม ครับ ขอบคุณครัชผม^^

19. หัวในครับ

20. ใช่คับๆพี่เอ เห็นช่างบอก มันยาวกว่า

21. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    วิ่งตรงก็ดังรึ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้