รบก่วนผู้รู้เเห่ง ยู12 ครับผม

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป, 17 มีนาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
    ผมมีข้อสงใสดังนี้คับ
    1.รถผมเป็ฯตัว1.8 ผมจะใสรูกุญเเจที่เป็ฯรูปนกได้เลยไหม (มันต้องเเปลอะไรไหมครับ)
    2.รถผมล้อหลังเป็นดั้มจะใส่ดิสมันต้องเปลี่ยนโช๊คหลังไหมครับ(แล้วมันต้องเเปลอะไรบ้างครับ)
    3.มีคนจะขายล้ออาจีทุ เเต่มัน หน้า8หลัง9 ออฟอยู่ที่30ทั้ง4วงจะจะใส่ได้ไหมครับ(ใสเเล้วจะจะเลี้ยวได้ไหม. หรือว่าติดหน่อยๆ หรือเลี้ยวไม่ได้เลยครับ คือว่ามันเป็ฯ5รูผมเลยไม่กล้าเอามาครับ)
    4.กันชนหน้าของผมมันเป็นตัวประกอบนอก ผมจะใส่ลิ้นล่างที่ขายกันในเวปได้ไหมครับเป็นของยู12เเท้2ชิ้นเเต่ไม่รุ้เป็นไหนครับ(เเต่กันชนผมตรงกลางมันโค้งเข้าในนิคหนึงอะครับ.ไม่รู้จะได้อะเปล่า )
    5.ตัวนี้มีสปอทไลท์ด้วยหรือครับ(หาซื้อกันที่ไหน)ไม่ใช่กันชนนิสโม่นะครับ(เห็นใส่อยู่เเถวๆรังสิต)
    ขอขอบคุนคนท่านก่อนเลยเเล้วกันนะครับ...........

1. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    ผมมีข้อสงใสดังนี้คับ
    1.รถผมเป็ฯตัว1.8 ผมจะใสรูกุญเเจที่เป็ฯรูปนกได้เลยไหม (มันต้องเเปลอะไรไหมครับ)
    ไม่ต้องครับ
    2.รถผมล้อหลังเป็นดั้มจะใส่ดิสมันต้องเปลี่ยนโช๊คหลังไหมครับ(แล้วมันต้องเเปลอะไรบ้างครับ)
    ซื้อมาทั้งดุมและโช๊ค กันโคลงหลัง ครับ แล้วก็อย่าลืมไปแจ้งเปลี่ยนที่ขนส่วนะครับ
    3.มีคนจะขายล้ออาจีทุ เเต่มัน หน้า8หลัง9 ออฟอยู่ที่30ทั้ง4วงจะจะใส่ได้ไหมครับ(ใสเเล้วจะจะเลี้ยวได้ไหม. หรือว่าติดหน่อยๆ หรือเลี้ยวไม่ได้เลยครับ คือว่ามันเป็ฯ5รูผมเลยไม่กล้าเอามาครับ)
    ครับใส่ไม่ได้อย่างแน่นอน ครับ
    4.กันชนหน้าของผมมันเป็นตัวประกอบนอก ผมจะใส่ลิ้นล่างที่ขายกันในเวปได้ไหมครับเป็นของยู12เเท้2ชิ้นเเต่ไม่รุ้เป็นไหนครับ(เเต่กันชนผมตรงกลางมันโค้งเข้าในนิคหนึงอะครับ.ไม่รู้จะได้อะเปล่า )
    กันชนตัวไหนหละครับมันมีเยอะมากมายเลยครับ บางตัวใส่ได้ บางตัวใส่ไม่ได้อะครับ
    5.ตัวนี้มีสปอทไลท์ด้วยหรือครับ(หาซื้อกันที่ไหน)ไม่ใช่กันชนนิสโม่นะครับ(เห็นใส่อยู่เเถวๆรังสิต)
    ขอขอบคุนคนท่านก่อนเลยเเล้วกันนะครับ...........

สมัครสมาชิก เวปก่อนแล้วมาโพสถาม หรือ ลงรูปประกอบ จะตอบได้ง่ายกว่านะครับ ยินดีที่ได้รู้จักครับ

2. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    ตามพี่นิวบอกเรยคับ...

3. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    ผมขอตอบเป็นข้อๆ เสริมจากของที่มีพี่ ข้างบนตอบไปแล้วนะครับ
    1. ไม่ตอบเพิ่มนะครับ พี่นิว ตอบไปแล้วว่าไม่ต้องแปลง ยกทั้งอันมาใส่ได้เลย
    2. ยกทั้งเหง้าของตัว 2.0 ที่เป็น Disc มาใส่ได้เลยครับ........... แต่ !!!! มี 2 อย่างที่คุณต้องเข้าใจ
    2.1 ถ้าคุณไม่ได้ Trailing Arm กับ Four Link ของ เครื่อง 2.0 มาใส่ด้วย มันจะทำให้มุม Caster ของ ล้อหลังผิด ไป.......
    ซึ่งอันตรายถ้าคุณไม่แก้ไขปรับตั้งมุมล้อของเค้าใหม่นะครับ.......... เมื่อ Caster เสีย เวลาที่คุณ Bump แรงๆ มุม Camber
    ของล้อหลังก็จะเป็น +1 ถึง +3เพราะฉนั้น ควรหาชุด trailing arm กับ Four Link มาด้วย จะจบง่ายกว่า ทั้งนี้ทั้งนั้นถ้าไม่ได้
    ก็ผ่อนหนักเป็นเบาโดยการปรับตั้งมุมล้อหลังใหม่โดยใช้ Spec ของเครื่อง 2.0 นะครับ ปรับ Toe ช่วยก็ยังพอ OK
    แต่ ก็จะไม่ perfect นะครับ ระวัง
    2.2 เรื่องแม่ Pump เบรค.... ถ้าเป็นได้ ควรหาของ U12 เครื่อง 2000 มาเปลี่ยนด้วย เพราะ แม่ปั๊มของ Drum เบรค
    จะจ่ายน้ำมันมาให้ตัว Drum Brake มากกว่าชุด Disc .... เมื่อคุณเปลี่ยนเป็น Disc น้ำมันจากแม่ปั๊มจะจ่ายมาเยอะเกิน
    ที่ Disc จะต้องการ นั้นหมายถึง แรงดันต่อตัวลูกสูปเบรคก็จะมาก ล้อหลังก็จะมีประสิทธิภาพมากกว่าล้อหน้าโดยปริยาย
    ถ้าล้อหลังเบรคดี เบรคล๊อค ก็ฮานาก้า นะครับ......
    3. มายืนยันอีกเสียงว่าล้อกว้างขนาดนั้น ใส่ใน U12 ยากกกกกมากครับ
    4. กันชน U12 มี 4-5 แบบ ครับ.......... ถ้าจะเอาลิ้นแบบ 2 ชิ้นที่มีขายอยู่ ก็ต้องใช้กันชนแบบที่มีลิ้นต่อได้
    ถึงจะเข้ารูปของมันเป๊ะๆ ครับ
    5. ตัว U12 จะเป็น Fog Light คือเป็นไฟตัดหมอกหมดทุกตัวครับ มีทั้งแบบโคมฉาย และแบบ elipsoid หรือ projector
    อ่ะครับ........... ส่วนหาซื้อ ก็คงต้องหาตามเซียงกงของเก่าอ่ะครับ เพราะของใหม่เบิกห้างนั้นไม่มีแล้วครับ

4. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    คริคริ

5. a-sigma

a-sigma New Member Member

42
    0
    0
    ยังจำผมได้ไหมครับ ผมที่ขับยู12ในรูปส่วนตัวอะครับ เเต่ได้ขายไปตั้งเป็นปีเเล้ว เเล้วจะไปเล่นกระบะ เเต่ก็ต้องขายทิ้งเพราะเจอยู12ที่รัยคิดถึงทุกทีเลย เเต่ต้องนี้เองผมได้ซื้อรถในเวปนี้สีนำตาลที่ติดเเอลพีจีมาครับผม ผมเองครับที่เป็นคนตั้งกระทู้นี้ครับ(เเต่สั่งให้น้องพิมครับ..เเต่มันไม่ยอมลงรหัสผมมันบอกว่าใส่รหัสไม่ได้) เอ้าเข้าเรื่องเลยครับ ผมอยากเป็นส่วนหนึงในสมาชิกต้องทำอย่างไงอะครับ เเต่ตอนนี้รถมีปัญหาอยู่(ตอนเอามาก็ดีๆๆอยู่เเต่ตอนนี้งานเข้าเเล้วครับ) ผม เอ ครับ อายุ26ครับ บ้านอยู่ สพานใหม่-คลอง2ลำลูกกาครับ เบอร์โทรครับ 080-252-2201

6. a-sigma

42
    0
    0
  7. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :) สามารถสมัครสมาชิก BLUEBIRD CLUB ได้ใน Meeting ของ Club ที่จะจัดทุกเดือนครับ......:)

8. a-sigma

42
    0
    0
    เเล้วจัดกันที่ไหนอะครับ..

9. yy_u12

18,827
    95
    48
    :) ติดตามการ Post ของพี่ๆ สมาชิกเรื่องสถานที่ Meeting ใน Webboard นี้แหละครับ

10. a-sigma

42
    0
    0
    okตามนั้นครับ ถ้ารถผมทำเส็จก่อนmeetingผมไปเเน่นอนครับ (เเต่ถ้ารถไม่เส็จผมจะไปได้ไหมครับ)....

11. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    ยินดีครับ...

12. marko555

marko555 New Member Privilege

3,491
    10
    0
    รถไม่เสร็จก็ไปได้ครับไม่เกี่ยวกันครับ ^^

13. SAN910

SAN910 New Member Privilege

272
    3
    0
    ^^ มาเพิ่มๆ

14. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    ผม เอ ครับ

15. a-sigma

42
    0
    0
    ยินดีมากๆๆครับที่หลายๆๆคนตอบรับผมดีครับ..ผมไปเเน่นอนครับผม ถ้ามันไม่ไกลบ้านผมก็จะเอามอไซค์ไปครับ แต่มันไกลมากๆๆ ผมก็จะนั่งเเท็กซีไปครับ ผมขอฝากตัวด้วยนะครับผม

16. yy_u12

18,827
    95
    48
    ยินดีที่รู้จักครับ ผมโต้ง ครับ :)

17. a-sigma

42
    0
    0
    ยินดีที่ได้รู้จักเช่นกันครับ......คุณโต้ง

18. yy_u12

18,827
    95
    48
    :):):):):):):)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้