อยากได้คำแนะนำเครื่องเสียงซักชุดครับ

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย Steakknife, 19 ธันวาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Steakknife

Steakknife New Member Member

108
    1
    0
    ผมใช้รถ Mitsubishi Lancer F อยู่ครับ ก่อน Mitsu-Champ รุ่นนึงอ่ะคับ
    ทีนี้ผมอยากทำเครื่องเสียงใหม่ซักชุด งบไม่เกิน 20000 เอาราคาอ่อนกว่า 20000 ได้นะครับอย่าแรงกว่า
    ขอแค่เล่น MP3 ได้ครับ เพลงที่ฟังก้อมีพวก pop rock hiphop classic

โดยที่ผมกะว่าจะทำเครื่องเสียงเป็นเสตปๆไปครับ ค่อยๆเพิ่มๆ ควรจะเรียงอย่างไรดี
    ในใจผมตอนนี้คิดว่าขึ้นแรกคงเป็น Front กะลำโพงคู่หน้าก่อนครับ

ช่วยแนะนำหน่อยนะคับ ขอบคุณล่วงหน้าค้าบ

2. KubotaKickdown

KubotaKickdown New Member VIP

99
    3
    0
    ผมคิดว่ามาถูกทางแล้วครับ ก็เลือกฟร้อนกะกลางแหลมก่อนเลยครับ แต่ต้องประมาณว่าเผื่ออนาคตด้วยครับ ปรึกษาได้นะครับ [email protected]

3. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    ฟร้อนท์กับคู่หน้าถูกทางคับ ก็ลองเลือกฟร้อนท์ราคาหมื่นนิดๆ แล้วก็ลำโพงราวๆ 7-8 พันคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้