แป้นท่อไอเสียรั่ว ตรงเขาควาย

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย FirstCar, 20 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. FirstCar

FirstCar New Member Member

105
    0
    0
    ช่างบอกมันร้าว ตรงเขาควายน่ะครับ เชื่อมไม่ได้เดี๋ยวมันก็เป็นอีก แนะนำให้เราเปลี่ยนเป็น เฮดเดอร์ ผมก็ไม่ค่อยจะรู้จักอ่ะครับมันดีไม่ดียังไง แต่อยากได้แบบเดิมๆ ของมันมากกว่า พี่ๆ น้องๆ พอจะทราบไม๊ครับที่ไหนมีขายบ้าง ราคาประมาณเท่าไหร่

แล้วมันทิ้งไว้ได้ป่าวครับมีผลเสียอะไรหรือเปล่า (ช่วงนี้เสียตังค์หลายอย่างละ)

ขอบคุณนะค๊าบ

2. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0
    น่าสงสารท่าน 1 อ่ะ...มิมีใครตอบให้เลย...เดียวผมช่วยดันแล้วกัน...
    ความจริงก็ไม่ค่อยรู้เท่าไรหรอก...ตอบแบบงู ๆ ปลา ๆ ก็แล้วกันนะ...
    คือถ้าเปลี่ยนเป็นเฮดเดอร์มันก็จะได้แรงขึ้นมาอีกหน่อย...
    แต่ถ้าจะปล่อยทิ้งไว้...มันก็คงไม่เป็นไรมาก...มันน่าจะแค่เสียงดังขึ้นอีกหน่อย...
    กับแรงอัดหายไปบ้าง...อย่างนั้นรึปล่าว...ไม่รู้ดิ...คิดเอาอ่ะนะ...
    แต่ถ้าตอนนี้ป่วยเป็นทรัพย์จางอยู่...ก็น่าจะเชื่อมไปก่อนก็ได้มั๊ง...
    ดีกว่าปล่อยไว้อ่ะ...อย่าไปเชื่อช่างมาก...บางทีมานก็พูดแบบนี้แหละ...
    มานอยากให้เราเสียตังให้มานเยอะ ๆ กว่านี้อ่ะ...เจอมาหลายช่างแระ
    เชื่อมวันนี้...มันก็คงไม่ทะลุอีกทีพรุ่งนี้หรอกมั๊ง...

3. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    ว่าแต่ SR18 ใส่ เฮดของ SR20 ได้ไหมอ่ะ รอท่านผู้รู้มาตอบ อิอิ :D

4. jeff03

jeff03 New Member Member

610
    1
    0
    สงสัยว่าทำไมถึงเชื่อมไม่ได้ มันร้าวเป็นทางยาวเลยเหรอครับ :rolleyes::rolleyes:

5. FirstCar

FirstCar New Member Member

105
    0
    0
    ยังไม่เห็นเลยครับ ยังไม่ได้ถอดออกมาเลย แต่ช่างได้ยินเสียงบอกว่ารั่วแน่นอนครับ ถ้าไม่เป็นไรผมก็ทิ้งไว้ก่อนละกัน

ขอบคุณนะค๊าบ

6. Sak_R10

Sak_R10 New Member Member

65
    0
    0
    สำหรับเหล็กหล่อต้องใช่ธูปเชื่อมเฉพาะ

7. art_project

art_project New Member Member

603
    13
    0
    อาจเป็นแค่ประเก็นรั่ว เปลี่ยนก็จบครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้