อยากเปลี่ยนหลอดไฟ หน้าเรือนไมล์เองครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย konankit, 25 พฤษภาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. konankit

konankit Member Member

198
    5
    18
    เนื่องจากอยากได้ไมล์ขาวครับ แต่ไม่มีตังค์เหลือแล้ว หาวิธีทำเองก็ได้ เลยเข้าไปค้นกระทู้ D.I.Y ที่ปักหมุดใว้ครับ

เจอวิธีเปลี่ยนหน้าเรือนไมล์กัน http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=192130 ตามนี้ครับ

แต่กระทู้หายลับไปแล้วครับ ใครพอจะมีวิธีทำ หรือพอจะทราบว่าต้องใช้หลอดแบบไหน จำนวนเท่าไหร่ รบกวนแนะนำด้วยครับ
    :eek::eek::eek:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 31 พฤษภาคม 2012
  2. ZeRbeLuZ

ZeRbeLuZ New Member Member

50
    0
    0
    อยากได้เหมือนกันคับ ดันๆๆๆ

3. หน่อย

หน่อย New Member Member

5
    0
    0
    แนะนำหน่อยค่ะอยากเปลี้ยนเรือนไมล์ใหม่เหมือนกันไม่ทราบว่าซื้อได้ที่ไหนราคาประมาณเท่าไหรถ้ามือหนึ่งและก็มือสอง
    เรือนไมล์เก่ามันเสียอยากเปลี้ยนมากๆค่ะ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 พฤษภาคม 2012
  4. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
  5. jurn

jurn Member Moderator

559
    6
    18
    ผมใช้หลอดไฟมือถืออะครับ
    เอามาต่ออนุกรมกัน4หลอด แล้วใส่R100โอม อุนกรมเข้าไปอีกตัว
    ทำขาไว้เสียบแทนหลอดใส้เดิม
    เสียบแทนหลอดเดิมเลย แต่ต้องดูขั้วตอนใส่หลอดกับเรือนไมค์ด้วย LED มันมีขั้ว - + ใส่สลับจะไม่ติด
    ลองเทสๆ ดู
    ผลที่ออกมา ^_^
    ยังไม่ประทับใจเท่าไหร่ไว้ว่างๆ รื้อทำใหม่ อิอิ

6. konankit

konankit Member Member

198
    5
    18
    ขอบคุณค้าบบบ แหล่มจริงๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้