ขอถามคนที่ติดไฟตัดหมอกหลังหน่อยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย คุณขนุน, 19 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. คุณขนุน

คุณขนุน New Member Member

569
    27
    0
    เพื่อนๆที่ติดไฟตัดหมอกหลัง
    มีวิธีป้องกันจากการขโมย ได้อย่างไร
    ดูจากการถอดแล้วง่ายเหลือเกินเพียงแค่ไขน๊อต 2 ตัวเท่านั้น

ใครมีวิธีแบบไหนช่วยแนะนำหน่อยครับ ขอขอบคุณครับ

2. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    ยากครับที่จะป้องกันการถอด

ป้องกันอย่าใก้ขโมยเห็นหรือไม่กล้าขโมยดีกว่า

หรือไม่อยากถูกขโมยก็ขายผมซะ อิ อิ :D

3. whanchai

whanchai New Member Member

43
    4
    0
    ของผมติดเสร็จใช้วิธี ใช้สว่านเจียรหัวน็อตเลยครับ คงพอจะถ่วงเวลาได้มั้งครับ เพราะว่าเวลาเราถอดเราถอดจากข้างในได้เพราะว่ารถเรา แต่มันคงเอาไม่อยู่หรอกครับ ถ้าจอดในมุมอับ

4. whanchai

whanchai New Member Member

43
    4
    0
  5. td3d

td3d New Member Member

289
    5
    0
    ของผมตอนติดเห็นช่างเขาใช้กาวร้อยกับขี้เลื่อย ทาเอาไว้อะครับติดมานานแล้วยังอยู่

แต่ไม่รู้เกี่ยวกันป่าวแถวที่ผมจอดรถมันมีแต่เด็กแว้น จุ๊ปลมยางจะหายบ่อยกว่า

6. ek_auto

ek_auto New Member Member

4
    1
    0
    รบกวนขอถามนิดนึงครับ สำหรับ พี่ๆที่ติดตัดหมอกหลังมาแล้ว ว่าตำแหน่งที่นิยมติดกัน สูงต่ำ ซ้าย ขวา ประมาณใหน เพราะตอนนี้งง!มากกับตำแหน่ง กลางท่อ หรือ ขอบฝาท้าย พอจะมีรูป หรือ มีวิธีวัดระยะอย่างไรบ้าง ก็จะดีมากๆเลยครับ

7. ek_auto

ek_auto New Member Member

4
    1
    0
    รบกวนขอถามนิดนึงครับ สำหรับ พี่ๆที่ติดตัดหมอกหลังมาแล้ว ว่าตำแหน่งที่นิยมติดกัน สูงต่ำ ซ้าย ขวา ประมาณใหน เพราะตอนนี้งง!มากกับตำแหน่ง กลางท่อ หรือ ขอบฝาท้าย พอจะมีรูป หรือ มีวิธีวัดระยะอย่างไรบ้าง ก็จะดีมากๆเลยครับ

8. คุณขนุน

569
    27
    0
    อยู่แถวฝั่งธน ปิ่นเกล้า

มีร้านติดตั้งแนะนำไหมครับ

9. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    อึม อยากติดเหมือนกัน ราคา พร้อมติดตั้ง เท่าไหรกันครับ แถวท่าพระ
    บางแค พระราม 3 พระราม 2

ขอบคุณครับท่าน:eek:

10. Rote_EK

Rote_EK Member Member

71
    4
    8
    ถ้าเป็นแบบ 3 ชิ้นก็ซีลด้านในด้วยกาวร้อนเลยครับ ส่วนน็อตด้านหน้าก็หลอดตรงหัวเลยครับ พอช่วยถ่วงเวลาได้บ้าง

11. คุณขนุน

569
    27
    0
    ถ้าหยอดตรงหัวน๊อตแล้วถ้าจะเปลี่ยนหลอดไฟทำไงดีครับ

มีคนนึงแนะนำให้ใช้ซีลิโคนกาวยึดระหว่างตัวหลังหลอดกับเบ้าดำเลยครับ
    ส่วนเบ้าดำนั้นก็ยึดกับกัยชนด้วยกาวไปเลย

แต่ขโมยก็จะเอาไปได้แต่ตัว reflex สีแดงเท่านั้น

สรุปใส่แล้วน่ากลัวจริง ๆ หล่อแต่ไม่สบายใจ
    ผมจะไปลงขายแล้วครับบบ ขอขอบคุณทุกท่านมากๆครับ

12. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    มันจะตั้งใจขโมยกันขนาดนั้นเลยหรือครับ แต่ผมกลับเป็ห่วง
    อีตอนติดตั้งมากกว่า กลัวออกมาไม่เนียนมีแผลนิด ๆ ให้เครียด

13. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    สรุปไม่ใส่แล้วเหรอครับ จะหล่อทั้งทีลำบากจริงๆ :cry:

ขายต่อผมซะก็ได้ :p

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้