ถามผู้รู้หน่อยคับ B14 ปกติเติมโซฮอล 91 ได้ไหมคับหรือเติม 91ธรรมดาได้อย่างเดียวคับ...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Jirayut Triratanapanit, 20 กุมภาพันธ์ 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    ถามผู้รู้หน่อยคับ B14 ปกติเติมโซฮอล 91 ได้ไหมคับหรือเติม 91ธรรมดาได้อย่างเดียวคับ แล้วกลุ่มนี้มีสติกเกอร์ไหมคับ ผมอยากได้คับ ^ ^

1. แก๊ซโซฮอล 91 ไม่แน่ใจครับ รอผู้รู้มาตอบ... แต่ผมเติม แก๊ซโซฮอล 95 อยู่ครับ วิ่งฉิวเลย

2. ผมเติม โซฮอล91 อยู่นะครับ แต่ไม่ค่อยได้ใช้เลยไม่รู้เป็นไง ใช้แต่แก๊ส

3. ใช้ แก๊ซโซฮอล 91 ปกติคับ

4. แต่ก่อนคันเก่า accord ปี90 f22bปี95 วิ่งน้ำมันอย่างเดียว ใช้แต่แก๊ส91 ก็วิ่งดีแปะตูด h22 เบนซิล95 เครื่องเก่ากว่า b14 คันปันจุบันยังเติมได้ไม่เปนรัยนี่คับ แต่..ตอนนี้b14วิ่งแก๊สอย่างเดียว 5555

5. ผมแก๊ส91เพียวๆใช้มานานและยังดึงสบายๆครับเครื่องปรกติ

6. ผมแก๊สโซฮอลเพียวเช่นกันครับ..... ผมมีเสียงเขกบ้างครับเวลาขับกระแทกคันเร่งแร่งๆ มีบ้างครับ แต่ขับแบบชิวๆสิวๆ เปิดเพลงฟังสะบายๆ ใช้ได้ครับผม ^_^ อีก 1 เสียงครับ

7. โซฮอล 95 คร๊าบ ตั้งไฟนิดหน่อย หายเขกเป็นปริดทิ้ง

8. 91 แค่ตอนสตาร์ทครับ ปกติกิน LPG

9. ผมเคยเติม e85 900 ผสม แก๊ส95 300 วิ่งปกติดี เดินเบาปกติ แต่เร่งแซงไม่ดีเท่าเดิมแต่ถ้าขับเรื่อยๆเซฟน้ำมันได้อยู่ครับ

10. เคยใช้เหมือนกัน แต่ตอนนี้เปลี่ยนเป็น95แระเอาแค่สตาร์ที่เหลือแก๊สล้วน สุดคุ้ม

11. ขอบคุณทุกความคิดเห็นคับ ได้ความรู้เพิ่มอีกแล้วคับ ^ ^

12. ใช้แก๊สโซฮอลล์ ได้หมดครับ ที่สำคัญควรเปลี่ยนท่อน้ำมันที่ทนแก๊สโซฮอลล์ ทั้งเส้นเลยครับ ตั้งแต่ปั๊มติ๊กในถังเลย เพราะเจ้านี่มันกัดไม่ปล่อยจริงๆ ใช้ไปนานๆ มีท่อแตก

13. Sanchai Taneesan

Sanchai Taneesan Guest

0
    0
    0
    แก๊สโซฮอลล์ 95 ดีกว่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้