อยากถามพี่ๆครับ ว่าทำสีมิร่า จะเลือกสีแบบไหน งบประมาณเท่าไร...

การสนทนาใน 'Daihatsu Club' เริ่มโดย อำนวย เชื้อบริบูรณ์, 15 พฤษภาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    อยากถามพี่ๆครับ ว่าทำสีมิร่า จะเลือกสีแบบไหน งบประมาณเท่าไร เอาแบบทำใหม่หมดทั้งคันอะครับ ขอบคุณครับ

1. ดูที่เนื้อสีครับว่าร่อนแล้วหรือยัง ถ้าพื้นดีก็ทำแบบขัดพ้นก็พอครับ

2. สภาพตามนี้เลยครับ

3. เดิมสีขาว เจ้าของเก่าทำสีทับสีเดิม

4. ถ้าลอกแพงกว่าและดีกว่าครับ

5. Bobs Sanovy

Bobs Sanovy Guest

0
    0
    0
    มีผุ มั๊ย

6. โครงสร้างทั่วไปไม่ผุครับใช้งานเป็นปกติ

7. Bobs Sanovy

Bobs Sanovy Guest

0
    0
    0
    ตามซุ้มล้อ กะพื้น ถ้าผุมาก ก็ 30000 อัพ

8. แสนสาหัสครับ10000ซุ้ม+35000ลอกสี ยังไม่รวมช่างทิ้งงานอีกร้านนึ่งน๊ะ หาร้านที่มีช่างเยอะ ราคาคุยกันให้ดี ผมละเจ็บมาเยอะครับ

9. DaiJo Mudai

DaiJo Mudai Guest

0
    0
    0
    ถามว่าทำแบบไหนสวย
    ลอกทั้งคันครับ สวยแน่นอน ^.^
    ราคาสมัยนี้ สีแห้งช้าจริงๆ ราคานี้ต้อง สตาร์ทที่ 25000 ขึ้นไปครับ
    ถามว่าทำไมบ้างร้านแพง บางร้านถูกดูที่งานครับ
    ผมยกตัวอย่าง บางร้านก็ไม่ถอดกันชนพ่น บางร้านไม่จัดทรงบ้าง
    บางร้านถอดกระจกให้( กรณีที่เปลี่ยนยางขอบกระจก)
    แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ขึ้นอยู่กับลูกชายของเราด้วยนะครับ ว่ารถมันมาแค่ไหน ^.^
    ขอให้สนุกกับการขับ Mira ครับ

ขอบคุณครับที่แนะนำ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้