ไม่ทราบว่ามีใครเติม E85 บ้างครับ น้ำมันแพงขึ้นทุกวันถ้ามาเติม E85...

การสนทนาใน 'Daihatsu Club' เริ่มโดย สกรีนเสื้อ การ์ตูนล้อเลียน, 17 พฤษภาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    ไม่ทราบว่ามีใครเติม E85 บ้างครับ น้ำมันแพงขึ้นทุกวันถ้ามาเติม E85 เครื่องจะมีปัญหาอะไรหรือเปล่าครับ???

1. Yub Ridmad

Yub Ridmad Guest

0
    0
    0
    ต้องปรับจูนใหม่ E85 ต้องเพิ่มส่วนผสมใหม่

2. DaiJo Mudai

DaiJo Mudai Guest

0
    0
    0
    ตามด้านบนเลยครับ
    พวกปั้มติ๊ก ท่อยาง ต้องรองรับด้วยนะครับ ^.^

3. จำเป็นต้องให้ร้านที่เค้ารับติดตั้งระบบ E85 ด้วยไหม

4. มันไม่ได้ประหยัดขึ้นนะ

5. Yub Ridmad

Yub Ridmad Guest

0
    0
    0
    เติมถูกตังแต่อัตราสิ้นเปลืองเพิ่มขึ้น1เท่าครับ

6. ห่ะ เพิ่มขึ้น 1 เท่าเลยหรอครับ

7. Wooddy Phalamee

Wooddy Phalamee Guest

0
    0
    0
    ผมลองแล้วในteriosจาก10เหลือ6.8ลองคำนวนดูแล้วกันครับแต่ปมถอดออกแล้ว

8. Wooddy Phalamee

0
    0
    0
    แต่วิ่ง ตจว ดีครับ14เหลือ11กว่าๆ

9. Wooddy Phalamee

0
    0
    0
    รอบเครื่องไม่เกิน3พันนะถ้าเกินเหลือ9

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้