อยากรู้ว่า ขับรถไป ความร้อนขึ้น พอจอดดู น้ำในหม้อน้ำก็ยังมีปกติ ไม่ลดเลย...

การสนทนาใน 'Daihatsu Club' เริ่มโดย Pan Pancomputer, 30 พฤษภาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Pan Pancomputer

Pan Pancomputer Guest

0
    0
    0
    อยากรู้ว่า ขับรถไป ความร้อนขึ้น พอจอดดู น้ำในหม้อน้ำก็ยังมีปกติ ไม่ลดเลย แอร์ก็ไม่ได้เปิด ใครเจอแบบนี้บ้างครับ งง ไอ้ตัววัด ความร้อนมันไปอยู่ผิดที่รึเปล่าครับ มันหน้าตาเป็นแบบไหน

2. เกจวัดที่ติดแยกขึ้น หรือเกจที่หน้าปัดขึ้นครับผม

3. วารวน้ำอาจไม่เปิดก็ได้นะครับ

4. มีน้ำดันมั้ยครับ

5. Pan Pancomputer

0
    0
    0
    หน้าปัด ครับ ขึ้นถึง H เลย แต่น้ำหม้อ น้ำ ปกติ ไม่ลด

6. Pan Pancomputer

0
    0
    0
    ตกใจ จอด รถดูหลายรอบมาก

7. น้ำไม่เดือดใช่ไม๊ครับ พัดลมทำงานปกติ น้ำไม่ดันออกหม้อพักน้ำ ถ้าไม่มีอาการผิดปกติของน้ำแน่นอนแล้ว คงต้องเช็คเซนเซอร์หรือสายไฟ หรือไมค์ครับ ว่ามีอะไรผดปกติเป่าอะครับ เพราะถ้าเป็นที่วาว์ลน้ำ นำ้คงเดือดแล้วครับ แล้วถ้าเป็ที่ฝาโก่งน้ำต้องดัน หรือหายจากระบบน้ำแล้วครับ ต้องเห็นรถ ถึงจะตรวจเช็คได้ชัวอะครับ หาร้านมิร่าที่ใกล้ที่สุดเลยครับ เรื่องความร้อนต้องรีบเช็คหน่อยครับ

8. Warayos Tabtim

Warayos Tabtim Guest

0
    0
    0
    มันขึ้นถึงขีด H เลยใช่ไหม รวมทั้งเข็มน้ำมันด้วยหรือเปล่า.

ถ้าหม้อน้ำปรกติ ก็ลองปิดสวิกกุญแจแล้วเปิดใหม่ ถ้าขึ้นปรกติไม่ใช่ขีด H แสดงว่าเป็นที่วงจรแผงไมเริ่มหลอน. ไมล์ l80 เดิมชอบเป็น

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้