มีเรื่องจะรบกวนหน่อยครับ คือเรื่องมีอยู่ว่า ผมขับรถจาก จ.นครนายก เข้ากรุงเทพพอถึงถนน...

การสนทนาใน 'Daihatsu Club' เริ่มโดย Tiger Tiger, 1 มิถุนายน 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Tiger Tiger

Tiger Tiger Guest

0
    0
    0
    มีเรื่องจะรบกวนหน่อยครับ คือเรื่องมีอยู่ว่า ผมขับรถจาก จ.นครนายก เข้ากรุงเทพพอถึงถนน รังสิต-นครนายก คลอง 3 รถเริ่มมีอาการ เบาดับ เวลาจอดติดไฟแดง หรือมีรถจอดอยู่ข้างหน้า ทำยังไงดีครับ

2. ถ้าเร่งไว้ไม่เป็นไรใช่ป่าว

3. Tiger Tiger

0
    0
    0
    ครับ ขับเร็วได้ตามปกติ แต่ถ้าถอนคันเร่ง มันจะมีอาการเครื่งสั่น เร่งไม่ขึ้นแล้วก็ดับครับ พอติดเครื่องใหม่ก็ไปได้ต่อครับ มันมีสาเหตุจากอะไรได้บ้างครับ

4. น่าจะโซลินอยช่วยรอยเดินเบามีปัญหา
    อาจแค่สกปรก

5. Tiger Tiger

0
    0
    0
    อ๋อครับขอบคุณครับ แล้วถ้าจะถอดล้างเองได้มั้ยครับ ยากหรือเปล่าวครับ

6. ได้ครับไม่ยาก

7. Tiger Tiger

0
    0
    0
    ขอบคุรครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้